Flash News

കേരളത്തിൽ 74.02 ശതമാനം പോളിംഗ് രേഖപ്പെടുത്തി; അധികാരം നിലനിർത്തുമെന്ന് എൽഡിഎഫ്; യുഡിഎഫ് തിരിച്ചുവരുമെന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ്

April 6, 2021

തിരുവനന്തപുരം: പതിനഞ്ചാം നിയമസഭയെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് കേരള ജനത തങ്ങളുടെ സമ്മതിദാനാവകാശം വിനിയോഗിച്ചു. ശരാശരി 74.02 ശതമാനം പോളിംഗാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെയുള്ള വോട്ടർമാർ അതിരാവിലെ തന്നെ പോളിംഗ് ബൂത്തുകളിൽ അണിനിരന്നു. 2016 ൽ 77.35% പോളിംഗാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നത്.

ഭരണകക്ഷിയായ ലെഫ്റ്റ് ഡെമോക്രാറ്റിക് ഫ്രണ്ട് (എൽഡിഎഫ്) വമ്പിച്ച ഭൂരിപക്ഷത്തോടെ അധികാരം നിലനിർത്തുമെന്ന് ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ പ്രതിപക്ഷമായ യുണൈറ്റഡ് ഡെമോക്രാറ്റിക് ഫ്രണ്ട് (യുഡിഎഫ്) ക്യാമ്പും ആഹ്ലാദത്തിമര്‍പ്പിലാണ്. വോട്ടെടുപ്പിന് ശേഷം യുഡിഎഫ് വിലയിരുത്തൽ അനുസരിച്ച് മുന്നണി 75-85 സീറ്റുകൾക്കിടയിൽ വിജയം നേടുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. പത്തിലധികം സീറ്റുകളിൽ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തുന്നതിനൊപ്പം 5-7 സീറ്റുകളിൽ ആധികാരിക വിജയത്തോടെ തങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യമറിയിക്കുമെന്ന് ബിജെപിയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പിലേക്ക് ശബരിമല ശ്രീ അയ്യപ്പനേയും എല്‍ ഡി എഫും കോണ്‍ഗ്രസും വലിച്ചിഴച്ചു. അതും ഈ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ നിര്‍ണ്ണായകമായി. ശബരിമല ശ്രീഅയ്യപ്പന്‍ എൽ‌ഡി‌എഫിനെ തുണയ്ക്കുമെന്നും, പോളിംഗ് സമയത്ത് അയ്യപ്പന്‍ ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കില്‍ എല്‍ ഡി എഫിനേ വോട്ടു ചെയ്യൂ എന്നും, അയ്യപ്പനും മറ്റെല്ലാ ദേവഗണങ്ങളും ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി നിലകൊള്ളുന്ന എൽഡിഎഫിനൊപ്പം നിൽക്കുമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ തുറന്നടിച്ചു. ശബരിമല പ്രശ്നത്തില്‍ വീഴ്ച വരുത്തിയതിന് മുഖ്യമന്ത്രി ആദ്യം അയ്യപ്പനോട് മാപ്പ് പറയണമെന്ന് കോൺഗ്രസിന്റെ മുതിർന്ന നേതാവ് എ കെ ആന്റണിയും പ്രതികരിച്ചു.

സി‌പി‌എം-ബിജെപി ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത കഴക്കൂട്ടം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഒറ്റപ്പെട്ട അക്രമ സംഭവങ്ങൾക്ക് സംസ്ഥാനം സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു. ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി ശോഭാ സുരേന്ദ്രൻ കുത്തിയിരിപ്പ് സമരം നടത്തുകയും ഇടതു സ്ഥാനാർത്ഥിയും ദേവസ്വം മന്ത്രിയുമായ കടകം‌പള്ളി മ്പള്ളി സുരേന്ദ്രൻ പോലീസിനെ രൂക്ഷമായി വിമര്‍ശിക്കുകയും ചെയ്തു.

ആലപ്പുഴ, പാലക്കാട് ജില്ലകളിൽ രണ്ട് വൃദ്ധർ കുഴഞ്ഞു വീണു മരിച്ചു. വിവിധ ബൂത്തുകളില്‍ നിന്ന് ഇവിഎം പരാതികൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

സൂക്ഷ്മ നിരീക്ഷണം നടത്തിയിരുന്ന നിരവധി നിയോജകമണ്ഡലങ്ങളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് ശതമാനം താരതമ്യേന കുറവായിരുന്നു. 2016 ലെ 74.11 ശതമാനവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ 69.80 ശതമാനം മാത്രമാണ് ഇവിടെ രേഖപ്പെടുത്തിയത്. വോട്ടെടുപ്പിന് ശേഷം സംസാരിച്ച പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല യുഡിഎഫ് അധികാരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തുമെന്ന ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

“സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെയുള്ള വോട്ടർമാർക്കിടയിലെ പൊതുവായ വികാരം ഇടതുപക്ഷ സർക്കാരിനെതിരെ ജനങ്ങൾ തങ്ങളുടെ
വോട്ടവകാശം പ്രയോഗിച്ചുവെന്നാണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. പരസ്യ പ്രചാരണങ്ങൾ ഇടതുപക്ഷത്തെ പിന്തുണച്ചില്ല. തോൽവി മനസിലാക്കിയ ഇടതുപക്ഷ പ്രവർത്തകർ യുഡിഎഫ് പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കെതിരെ സംസ്ഥാനത്തുടനീളം അക്രമം അഴിച്ചുവിട്ടു,” ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, പ്രതിപക്ഷ അവകാശവാദങ്ങൾ ഇടതുപക്ഷ നേതൃത്വം നിരസിച്ചു. 85 സീറ്റിലോ അതിൽ കൂടുതലോ സീറ്റുകള്‍ നേടുമെന്ന് അവര്‍ ആത്മവിശ്വാസം പുലര്‍ത്തി. ഇടതുപക്ഷത്തിന് 85 സീറ്റുകളെങ്കിലും നേടുമെന്ന് ഉറപ്പാണ്. പോളിംഗ് വഴി ഇടത് തരംഗത്തെ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം വിശകലനം ചെയ്ത ശേഷമാണ് വിജയത്തിന്റെ വ്യാപ്തി അറിയാൻ കഴിയുകയെന്ന് സിപിഎം പോളിറ്റ് ബ്യൂറോ അംഗം എസ് രാമചന്ദ്രൻ പിള്ള പറഞ്ഞു. ഗുരുവായൂർ പോലുള്ള ഏതാനും നിയോജകമണ്ഡലങ്ങളിൽ യുഡിഎഫും ബിജെപിയും തമ്മിലുള്ള ‘ക്രോസ് വോട്ടിംഗും’ സിപിഎം സംശയിക്കുന്നുണ്ട്.

ബിജെപി ക്യാമ്പ് ഇതുവരെ അന്തിമ വിലയിരുത്തൽ നടത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും പ്രാഥമിക നിരീക്ഷണമനുസരിച്ച് പാർട്ടിക്ക് 5-7 സീറ്റുകളെങ്കിലും നേടുമെന്ന് ആത്മവിശ്വാസമുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top