കോവിഡ്-19: റെയില്‍‌വേ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ യാത്രക്കാരുടെ തിരക്ക് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു

ന്യൂഡല്‍ഹി: കോവിഡ്-19 വ്യാപനം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ നഗരങ്ങളിൽ നിന്ന് ഗ്രാമങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുന്ന യാത്രക്കാരുടെ തിരക്ക് കാരണം റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ തിരക്ക് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു.

അതേസമയം, വേനൽക്കാലം കണക്കിലെടുത്ത് കൂടുതല്‍ ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കാൻ റെയിൽവേ ഇതിനകം തന്നെ ഒരുക്കങ്ങൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ദിനം‌പ്രതി യാത്രക്കാരുടെ സ്റ്റേഷനിലേക്കുള്ള തള്ളിക്കയറ്റവും റെയിൽ‌വേ നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾക്ക് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍ പ്രത്യേക ലേബർ ട്രെയിനുകളും ഓടിക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് റെയില്‍‌വേ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയായി ഡല്‍ഹി, മുംബൈ, ഗുജറാത്ത് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉത്തർപ്രദേശ്, ബീഹാർ, ഝാര്‍ഖണ്ഡ്, രാജസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവരുടെ എണ്ണത്തില്‍ ഗണ്യമായ വര്‍ദ്ധനവുണ്ട്. വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിലും ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഏർപ്പെടുത്തുന്നതുകൊണ്ട് തൊഴിലാളികൾ സ്വന്തം ഗ്രാമങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുകയാണ്.

പശ്ചിമ റെയിൽ‌വേയും സെൻ‌ട്രൽ‌ റെയിൽ‌വേയും ഇതിനകം തന്നെ ഗണ്യമായ തയ്യാറെടുപ്പുകൾ‌ നടത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും മുംബൈയിലെ സ്റ്റേഷനുകളിൽ‌ പരമാവധി തിരക്ക് അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ട്. പെട്ടെന്നുള്ള തിരക്ക് കാരണം അവരും പ്രശ്‌നങ്ങൾ നേരിടുന്നു. വെയിറ്റ് ലിസ്റ്റ് കൂടുന്നതിനനുസരിച്ച് അധിക ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കാനും പദ്ധതിയുണ്ട്. എന്നാൽ റിസർവ് ചെയ്യാത്ത യാത്രക്കാരുടെ വരവ് കാരണം തിരക്ക് വർദ്ധിക്കുന്നു.

അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ, റെയിൽ‌വേ സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളുമായി ഏകോപിപ്പിക്കുകയാണ്. ഒരു സമയത്ത് സ്റ്റേഷനിൽ കൂടുതൽ തിരക്ക് ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം ചെയ്തതു പോലെ പ്രത്യേക ലേബർ ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കാനും റെയിൽവേ തയ്യാറാണെന്ന് മുതിർന്ന റെയിൽവേ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, സംസ്ഥാന സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെട്ടാൽ വിവിധ സ്റ്റേഷനുകളിൽ ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ വർഷം ചെയ്തതുപോലെ റെയിൽവേ സ്വന്തമായി പ്രത്യേക ഇൻസുലേഷൻ കോച്ചുകളും തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment