Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

പകരത്തിനു പകരം; യു എസ് അംബാസഡറും പത്ത് യു എസ് നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരും രാജ്യം വിടണമെന്ന് റഷ്യ

April 17, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: അമേരിക്കക്കെതിരെയുള്ള ശത്രുതാ നടപടികളില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച് അമേരിക്കയിലെ റഷ്യൻ നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരെ പുറത്താക്കിയതിന് മറുപടിയായി 10 അമേരിക്കൻ നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് രാജ്യം വിടാൻ റഷ്യ ഉത്തരവിട്ടു. യുഎസ് അംബാസഡറും രാജ്യം വിടണമെന്ന് ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നു.

റഷ്യയുടെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വെള്ളിയാഴ്ച നടത്തിയ പ്രസ്താവനയിൽ മോസ്കോ 10 യുഎസ് നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരെ പുറത്താക്കുകയും എട്ട് ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് വിലക്കേര്‍പ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തുവെന്ന് പറയുന്നു.

മോസ്കോയിലെ യുഎസ് അംബാസഡർ ജോൺ സള്ളിവനോടും കൂടിയാലോചനകൾക്കായി രാജ്യം വിടാൻ നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും വിശദീകരണത്തില്‍ പറയുന്നു. പ്രതികാര നടപടികൾക്ക് കീഴിൽ, എഫ്ബിഐ ഡയറക്ടർ ക്രിസ്റ്റഫർ വ്രേ, നാഷണൽ ഇന്റലിജൻസ് ഡയറക്ടർ അവിൽ ഹെയ്ൻസ്, യുഎസ് അറ്റോർണി ജനറൽ മെറിക് ഗാർലൻഡ്, ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ സെക്രട്ടറി അലജാൻഡ്രോ മയോർകാസ് എന്നിവരെ റഷ്യൻ ഫെഡറേഷനിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് വിലക്കി.

ഫെഡറൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് പ്രിസൺസ് ഡയറക്ടർ മൈക്കൽ കാർവാജൽ, ആഭ്യന്തര നയ കൗൺസിൽ ഡയറക്ടർ സൂസൻ റൈസ്, മുൻ യുഎസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് ജോൺ ബോൾട്ടൺ, മുൻ സിഐഎ മേധാവി റോബർട്ട് ജെയിംസ് വൂൾസി എന്നിവരാണ് പ്രവേശന നിരോധനം നേരിടുന്ന മറ്റ് നാല് അമേരിക്കൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ.

കൂടാതെ, റഷ്യയുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെട്ടുവെന്ന് മോസ്കോ വിശ്വസിക്കുന്ന അമേരിക്കൻ ഫണ്ടുകളുടെയും എൻ‌ജി‌ഒകളുടെയും റഷ്യയിലെ പ്രവർത്തനം അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന് റഷ്യൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വിശദീകരിച്ചു.

റഷ്യയ്‌ക്കെതിരെ സാമ്പത്തിക ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുകയും 10 റഷ്യൻ നയതന്ത്രജ്ഞരെ പുറത്താക്കുകയും ചെയ്തതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇടപെടൽ, വൻ സൈബർ ആക്രമണം, മറ്റ് ശത്രുതാപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവ ആരോപിച്ചത്.

പുതിയ ഉപരോധങ്ങൾക്ക് കീഴിൽ, അമേരിക്കൻ ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളെ റഷ്യൻ ഫെഡറേഷന്റെ സെൻട്രൽ ബാങ്ക്, റഷ്യൻ ഫെഡറേഷന്റെ നാഷണൽ വെൽത്ത് ഫണ്ട്, അല്ലെങ്കിൽ റഷ്യൻ ഫെഡറേഷന്റെ ധനകാര്യ മന്ത്രാലയം എന്നിവയിൽ നിന്ന് ജൂൺ 14 ന് ശേഷം ബോണ്ട് വാങ്ങുന്നതിൽ നിന്നും യുഎസ് ട്രഷറി വകുപ്പ് തടയും. ആ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കുള്ള ഫണ്ടും നിര്‍ത്തലാക്കും.

മാത്രമല്ല, റഷ്യൻ രഹസ്യാന്വേഷണ ഏജന്‍സിയുമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന ആറ് റഷ്യൻ സാങ്കേതിക കമ്പനികൾക്കും, 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ സ്വാധീനിക്കാനുള്ള റഷ്യയുടെ ശ്രമങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെട്ട 32 വ്യക്തികൾക്കും നിലവിലെ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനോട് പരാജയപ്പെട്ട റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാർത്ഥി ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന് അനുകൂലമായി വാഷിംഗ്ടണില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ച റഷ്യന്‍ ഏജന്റുമാരും ഉപരോധത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top