Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

നോര്‍‌വേയില്‍ സൈനിക സൗകര്യങ്ങൾ വിപുലപ്പെടുത്താന്‍ യു എസിനെ അനുവദിക്കുന്ന കരാറില്‍ ഇരു രാജ്യങ്ങളും ഒപ്പിട്ടു

April 17, 2021 , ആന്‍സി

അമേരിക്കയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സൈനിക സഖ്യവും അയൽരാജ്യമായ റഷ്യയും തമ്മിലുള്ള വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സംഘർഷങ്ങൾക്കിടയിൽ നാറ്റോ സഖ്യത്തിന് തങ്ങളുടെ വ്യോമമേഖലയിലും നാവിക താവളത്തിലും സൗകര്യങ്ങൾ ഒരുക്കാൻ നാറ്റോ സഖ്യത്തെ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് നോർവേ അമേരിക്കയുമായി ഒരു കരാർ ഒപ്പിട്ടു.

“കരാർ പ്രകാരം നോർവേയിൽ യുഎസ് സാന്നിധ്യം, പരിശീലനം, വ്യായാമങ്ങൾ എന്നിവ സുഗമമാക്കുകയും പ്രതിസന്ധിയോ യുദ്ധമോ ഉണ്ടായാൽ നോർവേയെ യുഎസ് വേഗത്തിൽ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു,” വെള്ളിയാഴ്ച കരാറില്‍ ഒപ്പിട്ടതിനു ശേഷം നോർവീജിയൻ സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

രണ്ട് സ്ഥാപക നാറ്റോ അംഗങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള കരാർ അമേരിക്കൻ സൈന്യത്തെ മൂന്ന് നോർവീജിയൻ വ്യോമ താവളങ്ങളിലും അതിന്റെ ഒരു നാവിക കേന്ദ്രത്തിലും നിര്‍മ്മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ അനുവദിക്കുമെന്നും അത് പ്രത്യേക യുഎസ് താവളങ്ങളല്ലെന്നും സർക്കാർ വ്യക്തമാക്കി.

“ഞങ്ങളുടെ സഖ്യകക്ഷികളുമായുള്ള ഞങ്ങളുടെ സഹകരണം നിരന്തരമായ വികസനത്തിലാണ്. കരാർ യുഎസുമായുള്ള നോർവേയുടെ അടുത്ത ബന്ധത്തെ ഊട്ടിയുറപ്പിക്കുകയും നാറ്റോയുടെ വടക്കൻ ഭാഗത്ത് നോർവേയുടെ പ്രധാന സ്ഥാനം സ്ഥിരീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” രാജ്യത്തെ ന്യൂനപക്ഷ സർക്കാർ ഉണ്ടാക്കിയ സൈനിക കരാറിനെക്കുറിച്ച് നോർവേ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ഇനെ എറിക്സൻ സോറൈഡ് പറഞ്ഞു. പ്രധാനമന്ത്രി എർന സോൽബെർഗിന്റെ നിയമനിർമ്മാണത്തിന് മുമ്പ് പാർലമെന്റ് ഇത് അംഗീകരിക്കണം.

“നോർവീജിയൻ പ്രദേശത്ത് വിദേശ സേനയെ നിലയുറപ്പിക്കുക, ആണവായുധങ്ങൾ ശേഖരിക്കുക, വിന്യസിക്കുക, തുറമുഖ സന്ദർശനങ്ങൾ എന്നിവ സംബന്ധിച്ച ഞങ്ങളുടെ നയങ്ങളിൽ മാറ്റമില്ല,” സോറൈഡ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

1949 ൽ നാറ്റോയിൽ ചേർന്നതിനുശേഷം, വിദേശ താവളങ്ങൾ നിർമ്മിക്കാനോ ആണവായുധങ്ങൾ സംഭരിക്കാനോ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് നോർവേ അവകാശപ്പെട്ടു. എന്നാല്‍, അവിടെ സൈനിക അഭ്യാസങ്ങൾ നടത്താൻ പാശ്ചാത്യ സൈനികരെ സ്വാഗതം ചെയ്യും.

ശീതയുദ്ധാനന്തര കാലഘട്ടത്തിൽ മെച്ചപ്പെട്ട ഓസ്ലോയും മോസ്കോയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം 2014 ൽ ക്രിമിയയിലെ കരിങ്കടൽ ഉപദ്വീപിനെ റഷ്യയുമായി ഏകീകരിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് തിരിച്ചടി നേരിട്ടു. റഫറണ്ടത്തിന് ശേഷം ഈ നീക്കത്തെ വളരെയധികം അനുകൂലിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, ക്രിമിയ റഷ്യയുമായി വീണ്ടും ചേരുന്നതും അയൽരാജ്യമായ ഉക്രെയ്നിലെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയും നോർവേയും റഷ്യയും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷത്തിന് കാരണമായി. അതിർത്തിയുടെ ഇരുവശങ്ങളിലും സൈനിക ശക്തിപ്പെടുത്തലിനും കൂടുതൽ പതിവ് യുദ്ധങ്ങള്‍ക്കും കാരണമായി. ഇരു രാജ്യങ്ങളും പ്രാദേശികമായി സഹകരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. അതായത് അതിർത്തി കടന്നുള്ള യാത്ര, മത്സ്യബന്ധനം എന്നിവ പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളില്‍ ഇടപെടുന്നു.

വിഭവസമൃദ്ധമായ ആർട്ടിക് മേഖലയിൽ യുഎസ് സൈന്യം പിരിമുറുക്കം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയാണെന്ന് ക്രെംലിൻ അടുത്തിടെ ആരോപിച്ച സാഹചര്യത്തിലാണ് പ്രകോപനപരമായ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചത്. റഷ്യൻ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഒരു രാജ്യത്തിനും ഭീഷണിയല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

 


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top