Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

കോവിഡ് -19: ബംഗാളില്‍ രണ്ടാമത്തെ സ്ഥാനാർത്ഥിയും അണുബാധ മൂലം മരിച്ചു

April 17, 2021

ബഹറാംപൂർ/കൊൽക്കത്ത: പശ്ചിമ ബംഗാൾ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മുർഷിദാബാദ് ജില്ലയിൽ ഒരു കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ മരണശേഷം, കൊറോണ വൈറസ് പടർന്നുപിടിക്കുന്നതിനിടെ അതേ ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ള മറ്റൊരു സ്ഥാനാർത്ഥി മരിച്ച സംഭവം പുറത്തു വന്നു.

വിപ്ലവ സോഷ്യലിസ്റ്റ് പാർട്ടി (ആർ‌എസ്‌പി) സ്ഥാനാർത്ഥി പ്രദീപ് കുമാർ നന്ദി നാലുദിവസം മുമ്പ് കോവിഡ് -19 ബാധിതനായിരുന്നു. വെള്ളിയാഴ്ച ബഹാരാംപൂരിലെ ആശുപത്രിയിൽ വെച്ചാണ് മരണപ്പെട്ടതെന്ന് ആരോഗ്യവകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മുർഷിദാബാദ് ജില്ലയിലെ ജംഗിപൂർ നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് 73 കാരനായ നന്ദി പാർട്ടിയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിയാണെന്നും അണുബാധയെത്തുടർന്ന് വീട്ടിൽ ക്വാറന്റൈനിലായിരുന്നു. ആരോഗ്യനില വഷളായതിനെ തുടർന്ന് വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി ബെർഹാംപൂരിലെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. എന്നാല്‍, മറ്റു ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടായിരുന്നതിനാല്‍ വൈകുന്നേരം ആറുമണിയോടെ മരണപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ആർ‌എസ്‌പിയുടെ പ്രശസ്ത നേതാക്കളിൽ ഒരാളായ മുർഷിദാബാദിൽ നിന്നുള്ള പ്രശസ്ത അഭിഭാഷകനുമായിരുന്നു നന്ദി. പാർട്ടി സംസ്ഥാന ജനറൽ സെക്രട്ടറി മനോജ് ഭട്ടാചാര്യ, സിപിഎം നേതാക്കളായ ബിമാൻ ബസു, സൂര്യകാന്ത് മിശ്ര എന്നിവർ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിര്യാണത്തിൽ അനുശോചിച്ചു.

“അദ്ദേഹം ഞങ്ങളുടെ പ്രശസ്ത നേതാക്കളിൽ ഒരാളായിരുന്നു, പാർട്ടിയുടെ സ്വത്തായിരുന്നു. ഏപ്രിൽ 9 ന് അദ്ദേഹത്തിന് കൊറോണ പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തി. മുർഷിദാബാദ് മെഡിക്കൽ കോളേജ് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ മുതൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യം മോശമായിക്കൊണ്ടിരുന്നു, വൈകിട്ട് 5:30 ന് അദ്ദേഹം അന്ത്യശ്വാസം വലിച്ചു,” ഭട്ടാചാര്യ പറഞ്ഞു.

നേരത്തെ കോവിഡ് -19 ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയ ഷംഷർഗഞ്ച് നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലെ കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർത്ഥി റെസോൾ ഹഖും കൊൽക്കത്തയിലെ ആശുപത്രിയിൽ വെച്ച് മരിച്ചിരുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച ബംഗാൾ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പ്രവേശിച്ച അഞ്ച് സ്ഥാനാർത്ഥികളെയെങ്കിലും കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി. ആർ‌എസ്‌പിയുടെ പ്രദീപ് കുമാർ നന്ദിയും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇതിനുപുറമെ മൂന്ന് തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസും ഒരു ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥിക്കും അണുബാധയേറ്റു.

മട്ടിഗഡ-നക്സൽബാരി സീറ്റിൽ നിന്നുള്ള ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി ആനന്ദമയ് ബർമൻ (38), തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിന്റെ ഗോൾപോഖർ സ്ഥാനാർത്ഥി മുഹമ്മദ് ഗുലാം റബ്ബാനി, തപാൻ സ്ഥാനാർത്ഥി കൽപ്പന കിസാക്കു, ജൽപായ്ഗുരി സ്ഥാനാർത്ഥി ഡോ. പ്രദീപ് കുമാർ ബർമ എന്നിവര്‍ക്കാണ് കൊറോണ ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയത്.

കൊറോണ വൈറസ് പടരുന്നതിനിടയിൽ പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ ഒരേസമയം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താനുള്ള അപേക്ഷ നേരത്തെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ നിരസിച്ചിരുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനുമായി നടന്ന സര്‍‌‌വ്വ-പാർട്ടി യോഗത്തിലും ഈ ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചെങ്കിലും കമ്മീഷൻ അത് നിരസിച്ചു. എന്നാൽ ഒരേസമയം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താനുള്ള നിർദ്ദേശത്തെ ബിജെപി എതിർത്തു.

കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധയുടെ രണ്ടാം തരംഗം നിലവിൽ സംസ്ഥാനത്തുണ്ട്. ഇത് കണക്കിലെടുത്ത്, അവസാന മൂന്ന് ഘട്ട വോട്ടുകൾ ഒന്നിച്ച് ചേർക്കണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി മമത ബാനർജി ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഈ മാസത്തിലെ ആദ്യ 15 ദിവസങ്ങളിൽ പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ 49,970 പുതിയ അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. 151 പേർ പകർച്ചവ്യാധി മൂലം മരിച്ചു.

ബംഗാളിൽ നാല് ഘട്ടങ്ങളിലായി 135 സീറ്റുകളിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നു. അഞ്ചാം ഘട്ടത്തിൽ 45 സീറ്റുകളിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഏപ്രിൽ 17 ന് നടക്കും. അഞ്ചാം ഘട്ടത്തിൽ 319 സ്ഥാനാർത്ഥികൾ രംഗത്തുണ്ട്, അതിൽ 39 പേർ സ്ത്രീകളാണ്. ജൽപായ്ഗുരി, കലിംപോംഗ്, ഡാർജിലിംഗ്, നാദിയ, നോർത്ത് 24 പർഗാന, പൂർവ ബർദ്ധമാൻ ജില്ലകളിലാണ് ഈ 45 സീറ്റുകൾ വരുന്നത്.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച 6,910 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു

ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ ബുള്ളറ്റിന്‍ പ്രകാരം പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ 6,910 പുതിയ കോവിഡ് -19 അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിനെത്തുടർന്ന് മൊത്തം 643,795 കേസുകളായി.

അതനുസരിച്ച്, സംസ്ഥാനത്ത് കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ, ഈ പകർച്ചവ്യാധി മൂലം 26 രോഗികൾ കൂടി മരണപ്പെട്ടതോടെ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 10,506 ആയി ഉയർന്നു.

കൊൽക്കത്തയിൽ ഒരു ദിവസം 1,844 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടുവെന്നും ഒമ്പത് പേർ കൂടി മരിച്ചുവെന്നും ബുള്ളറ്റിൻ പറയുന്നു.

2,818 പേർ കൂടി ഈ പകർച്ചവ്യാധിയിൽ നിന്ന് രോഗമുക്തരായി. വ്യാഴാഴ്ച 40,153 സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിച്ചു. ഇതുവരെ 9,715,115 സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top