Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

മലയാളികളുടെ നേതൃപാടവം പ്രശംസാവഹം: സെനറ്റര്‍ വില്ലിവാളം

April 18, 2021 , ലിന്‍സണ്‍ കൈതമല

ചിക്കാഗോ: ലോകത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ നിന്നും ആളുകള്‍ “അമേരിക്കന്‍ ഡ്രീം’ പിന്തുടര്‍ന്ന് അമേരിക്കയിലേക്ക് കുടിയേറുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഏറ്റവും വേഗത്തില്‍ ആ സ്വപ്നങ്ങള്‍ യാഥാര്‍ഥ്യമാക്കുന്നവരുടെ മുന്‍നിരയിലാണ് മലയാളികളുടെ സ്ഥാനമെന്ന് ഇല്ലിനോയ്‌സ് സ്റ്റേറ്റ് സെനറ്റര്‍ വില്ലിവാളം പറഞ്ഞു. കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യാന്‍ മടിയില്ലാത്തതും, പരസ്പരം വളര്‍ത്തുവാനുള്ള മനസും ആവാം ഇതിനു പ്രധാന കാരണം. അസോസിയേഷനുകള്‍ വഴിയായും മറ്റും ആളുകളെ ഏകോപിപ്പിക്കുവാനും, സമസ്ത മേഖലയിലും അവരുടെ വളര്‍ച്ചയ്ക്കായി വിഭവങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുവാനുമുള്ള മലയാളികളുടെ നേതൃപാടവം പ്രശംസാവഹമാണെന്ന് സെനറ്റര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ക്‌നാനായ കാത്തലിക് സൊസൈറ്റി ഓഫ് നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കയുടെ (കെസിസിഎന്‍എ) പ്രസിഡന്റായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ചിക്കാഗോയില്‍ നിന്നുള്ള സിറിയക് കൂവക്കാട്ടിലിന് ക്‌നാനായ കാത്തലിക് സൊസൈറ്റി ഓഫ് ചിക്കാഗോ (കെസിഎസ്) ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ സ്വീകരണ ചടങ്ങ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. അമേരിക്കന്‍ മലയാളികള്‍ക്കിടയില്‍ മാത്രമല്ല, അമേരിക്കന്‍ പൊതുസമൂഹത്തിലും സജീവമായി ഇടപെട്ട് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സിറിയക് കൂവക്കാട്ടിലിന്റെ നേതൃത്വം കൂടുതല്‍ ഇന്ത്യന്‍ വംശജരെ, വിശേഷിച്ചും ചെറുപ്പക്കാരെ അമേരിക്കന്‍ പൊതുസമൂഹത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിലേക്ക് എത്തിക്കുവാന്‍ കാരണമാകട്ടെ എന്നു അദ്ദേഹം ആശംസിച്ചു.

കെസിഎസ് പ്രസിഡന്റ് തോമസ് പൂതക്കരിയുടെ അധ്യക്ഷതയില്‍ കൂടിയ യോഗത്തില്‍ കെസിഎസിന്റേയും, കെസിസിഎന്‍എയുടേയും മുന്‍ പ്രസിഡന്റുമാര്‍, ചിക്കാഗോയില്‍ സജീവമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന വിവിധ മലയാളി സംഘടനകളുടെ നേതാക്കന്മാര്‍ എന്നിവര്‍ ആശംസകള്‍ അര്‍പ്പിച്ച് സംസാരിച്ചു. കെസിസിഎന്‍എ ട്രഷറര്‍ ജെയ്‌മോന്‍ കട്ടിണശേരില്‍, റീജിയണല്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജസ്റ്റിന്‍ തെങ്ങനാട്ട് എന്നിവരേയും യോഗം ആദരിച്ചു. ലിന്‍സണ്‍ കൈതമല യോഗത്തിന് സ്വാഗതവും, ഷിബു മുളയാനികുന്നേല്‍ കൃതജ്ഞതയും അര്‍പ്പിച്ച് സംസാരിച്ചു. കോവിഡ് 19 മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ കര്‍ശനമായി പാലിച്ചുകൊണ്ടുതന്നെ സംഘടിപ്പിക്കപ്പെട്ട ചടങ്ങുകള്‍ക്ക് കെസിഎസ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങളായ ജോസ് ആനമല, ആല്‍ബിന്‍ ഐക്കരോത്ത് തുടങ്ങിയവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള വിവിധ കമ്മിറ്റികള്‍ നേതൃത്വം നല്‍കി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top