Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

കോവിഡ്-19 വകഭേദം: ഫ്രാൻസ് 4 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാര്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെടുത്തി

April 19, 2021

പാരിസ്: കൊറോണ വൈറസ് വകഭേദങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാമെന്ന പ്രതീക്ഷയില്‍ അർജന്റീന, ചിലി, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ബ്രസീൽ എന്നീ നാല് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് ഫ്രാൻസ് പ്രവേശന നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തി.

ഫ്രാൻസിലെത്തുന്നവര്‍ക്ക് നിബന്ധനകള്‍ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ 10 ദിവസത്തെ നിർബന്ധിത ക്വാറന്റൈന്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ നിബന്ധനകളില്‍ ഉൾപ്പെടുന്നു. നാല് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള യാത്രക്കാരില്‍ ഫ്രഞ്ച് പൗരന്മാർക്കും അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്കും യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ പൗരന്മാർക്കും ഫ്രാൻസിൽ സ്ഥിരമായ ഒരു വീട് ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്നും അവര്‍ നിര്‍ബ്ബന്ധമായും ക്വാറന്റൈനില്‍ കഴിയണമെന്നും പറയുന്നു.

ഫ്രാൻസ് മുമ്പ് ബ്രസീലിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ വിമാനങ്ങളും താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചിരുന്നു. 10 ദിവസത്തിനുശേഷം അടുത്ത ശനിയാഴ്ച സസ്പെൻഷൻ പിൻവലിക്കുമെന്നും പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ “ക്രമേണ” അപ്പോഴേക്കും നടപ്പാക്കുമെന്നും സർക്കാർ അറിയിച്ചു.

ബ്രസീലിലേക്കുള്ള ഫ്ലൈറ്റ് സസ്പെൻഷൻ പിൻവലിക്കുമെന്നും തുടർന്ന് നാല് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ഫ്രാൻസിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനുള്ള കടുത്ത നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്നും ഫ്രഞ്ച് പ്രദേശമായ ഗയാനയിൽ നിന്ന് ഫ്രഞ്ച് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ജീൻ-യെവ്സ് ലെ ഡ്രയാൻ പറഞ്ഞു.

ഈ രാജ്യങ്ങളിലെ വേരിയന്റുകളുടെ എണ്ണത്തിലും പകർച്ചവ്യാധിയുടെ പരിണാമത്തിലും നാല് രാജ്യങ്ങൾ ഏറ്റവും അപകടകരമാണെന്ന് ലെ ഡ്രിയാൻ ഫ്രാൻസ് 3 ടെലിവിഷൻ സ്റ്റേഷന്‍ പറഞ്ഞു.

കർശനമായ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമായ രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടിക വിപുലീകരിക്കാമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ‌ക്ക് കീഴിൽ, യാത്രക്കാർ‌ 10 ദിവസത്തെ ക്വാറന്റൈനില്‍ കഴിയാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന സ്ഥലത്തിന്റെ പൂര്‍ണ്ണ വിവരങ്ങള്‍ നൽകണം. കൂടാതെ പോലീസ് നിരീക്ഷണം നടത്തുകയും നിയമം ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തുകയും ചെയ്യും.

യാത്രക്കാർ ഒരു വിമാനത്തിൽ കയറുന്നതിന് 72 മണിക്കൂറിന് പകരം 36 മണിക്കൂറിൽ താഴെ എടുത്ത നെഗറ്റീവ് പിസിആർ ടെസ്റ്റിന്റെ തെളിവ് കാണിക്കണം, അല്ലെങ്കിൽ 24 മണിക്കൂറിൽ താഴെയുള്ള നെഗറ്റീവ് ആന്റിജൻ ടെസ്റ്റ് റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ഇംഗ്ലണ്ടിൽ ആദ്യമായി തിരിച്ചറിഞ്ഞ ഒരു വകഭേദം യൂറോപ്പിലേക്ക് വ്യാപിച്ചു. ബ്രസീലിലും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലും ആദ്യമായി കണ്ട വേരിയന്റുകളിൽ 4% ൽ താഴെ ഫ്രഞ്ച് അണുബാധയുണ്ടെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി ഒലിവിയർ വെരൻ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top