Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

യു എസ് സൈന്യം പിന്‍‌വാങ്ങിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ ഭാവിക്ക് യാതൊരു ഉറപ്പും നല്‍കാന്‍ കഴിയില്ല: വൈറ്റ് ഹൗസ്

April 19, 2021

വാഷിംഗ്ടൺ: യുഎസ് സൈന്യം പിന്‍‌വാങ്ങിയതിനു ശേഷം അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് ആർക്കും ഉറപ്പ് നൽകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, രാജ്യത്ത് നിന്ന് ഉയർന്നുവരുന്ന തീവ്രവാദ ഭീഷണികളിൽ അമേരിക്ക ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കയുടെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ യുദ്ധത്തിന് കാരണമായ അൽ ഖ്വയ്ദ ആക്രമണത്തിന്റെ ഇരുപതാം വാർഷികമായ സെപ്റ്റംബർ 11 നകം അമേരിക്ക ബാക്കിയുള്ള 2500 സൈനികരെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് പിൻവലിക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

2011 ൽ യുഎസ് സൈന്യം പിൻ‌മാറിയതിനെത്തുടർന്ന് ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് തീവ്രവാദികൾ പ്രദേശം പിടിച്ചെടുത്ത ഇറാഖിൽ സംഭവിച്ചത് ആവർത്തിക്കാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് വൈറ്റ് ഹൗസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് ജേക്ക് സള്ളിവനോട് ഫോക്സ് ന്യൂസ് സൺ‌ഡേ പരിപാടിയിൽ ചോദിച്ചു. ആ സംഭവം ഇറാഖിലേക്ക് സൈന്യത്തെ തിരിച്ചയക്കാൻ അന്നത്തെ പ്രസിഡന്റ് ബരാക് ഒബാമയെ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

അമേരിക്കൻ സൈന്യത്തെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലേക്ക് തിരിച്ചയക്കാൻ ബൈഡന് ആഗ്രഹമില്ലെന്നും എന്നാൽ രാജ്യത്തിനകത്ത് എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ച് യാതൊരു ഉറപ്പും ആർക്കും നല്‍കാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും സള്ളിവൻ പറഞ്ഞു.

“അഫ്ഗാൻ സുരക്ഷാ സേനയ്ക്കും അഫ്ഗാൻ സർക്കാരിനും അഫ്ഗാൻ ജനങ്ങൾക്കും വിഭവങ്ങളും കഴിവുകളും നൽകുക, അവരുടെ സേനയെ പരിശീലിപ്പിക്കുക, സജ്ജമാക്കുക, അവരുടെ സർക്കാരിന് സഹായം നൽകുക എന്നിവയാണ് അമേരിക്കയ്ക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത്. ഞങ്ങൾ അത് ചെയ്തു, ഇപ്പോൾ അമേരിക്കൻ സൈനികർക്ക് സമയമായി സ്വന്തം രാജ്യത്തെ പ്രതിരോധിക്കാൻ സമയമായി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കൻ സൈനികർ പോയതിനുശേഷം അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ രഹസ്യാന്വേഷണ വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കാനും തീവ്രവാദ ഭീഷണികൾക്കെതിരെ പ്രവർത്തിക്കാനുമുള്ള അമേരിക്കയുടെ കഴിവ് കുറയുമെന്ന് സിഐഎ ഡയറക്ടർ വില്യം ബേൺസ് ബുധനാഴ്ച സെനറ്റ് ഇന്റലിജൻസ് കമ്മിറ്റിയോട് പറഞ്ഞു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ അഞ്ഞൂറോളം അൽ ക്വയ്ദ പോരാളികൾ ഉണ്ടെന്നും അവര്‍ താലിബാൻ ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുമായി അടുത്ത ബന്ധം പുലർത്തുന്നുണ്ടെന്നും ജനുവരിയിൽ ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ റിപ്പോർട്ടില്‍ പറഞ്ഞു. അൽ ഖ്വയ്ദയ്ക്ക് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ സാന്നിധ്യമുണ്ടെന്ന് താലിബാൻ സമ്മതിക്കുന്നുണ്ട്.

സൈന്യത്തെ പിൻവലിക്കാനുള്ള തീരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ച ബൈഡന്‍, അമേരിക്ക ഭീഷണി നിരീക്ഷിക്കുമെന്നും, തീവ്രവാദ വിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പുനഃസംഘടിപ്പിക്കുമെന്നും, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് ഉയർന്നുവരുന്ന അമേരിക്കയ്‌ക്കെതിരായ ഭീഷണികളോട് പ്രതികരിക്കുന്നതിന് മേഖലയിൽ സം‌വിധാനങ്ങള്‍ വിപുലപ്പെടുത്തുമെന്നും സള്ളിവന്‍ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top