Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

ഈജിപ്തില്‍ ട്രെയിൻ അപകടത്തിൽ 11 പേർ മരിച്ചു, 100 ഓളം പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു

April 19, 2021

കെയ്‌റോ: കെയ്‌റോയ്ക്ക് വടക്ക് ട്രെയിൻ അപകടത്തിൽ 11 പേർ മരിക്കുകയും 98 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി ഈജിപ്ത് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

തലസ്ഥാനത്തിന് പുറത്ത് 40 കിലോമീറ്റർ (25 മൈൽ) അകലെയുള്ള ഫലഭൂയിഷ്ഠമായ നൈൽ ഡെൽറ്റയിലെ ഒരു ചെറിയ കാർഷിക നഗരമായ സ്കൗക്കിലാണ് അപകടം നടന്നത്. കെയ്‌റോയിൽ നിന്ന് ഡെൽറ്റ നഗരമായ മൻസൂറയിലേക്ക് പോകുന്ന ട്രെയിനിന്റെ നാല് ബോഗികള്‍ പാളം തെറ്റിയതായി ഈജിപ്ത് മന്ത്രിസഭ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഡസൻ കണക്കിന് ആംബുലൻസുകൾ സൈറ്റിലേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രാലയം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. അപകട കാരണം അന്വേഷിക്കാന്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ അയച്ചിട്ടുണ്ട്.

പ്രസിഡന്റ് അബ്ദുൽ ഫത്താഹ് അൽ സിസി സൈനിക എഞ്ചിനീയറിംഗ് അതോറിറ്റിയെ ചുമതലപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ മാസം നടന്ന ട്രെയിൻ അപകടത്തിൽ 20 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഡ്രൈവറെയും മറ്റ് റെയിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും ചോദ്യം ചെയ്യലിനായി കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതായി സുരക്ഷാ വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു. നിസാര പരിക്കേറ്റ 14 പേരെ അപകടസ്ഥലത്തിനടുത്തുള്ള ആശുപത്രിയിൽ പ്രാഥമിക ചികിത്സ നല്‍കി വിട്ടയച്ചതായി മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളും പരിപാലനവും മോശമാണ് ഈജിപ്ഷ്യൻ റെയിൽ ദുരന്തങ്ങൾക്ക് കാരണമെന്ന് ആരോപണമുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ മാസം രാജ്യത്തിന്റെ തെക്ക് ട്രെയിൻ അപകടത്തിൽ 20 പേർ മരിക്കുകയും 199 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

ഈജിപ്തിലെ റെയിൽ ശൃംഖലയിലെ സുരക്ഷ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ആഫ്രിക്കൻ വികസന ബാങ്ക് ഈ മാസം ആദ്യം 170 മില്യൺ ഡോളർ വായ്പ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. പ്രവർത്തന സുരക്ഷ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ദേശീയ റെയിൽ പാതകളിൽ നെറ്റ്‌വർക്ക് ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഈ പണം ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് ബാങ്ക് അറിയിച്ചു.

“ആസൂത്രിതമായ നവീകരണം കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള ഈജിപ്തുകാർക്ക് ഗുണം ചെയ്യുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്, ജനസംഖ്യയുടെ 40 ശതമാനം, താങ്ങാനാവുന്ന ഗതാഗത മാർഗ്ഗമായി ട്രെയിനുകളെ ആശ്രയിക്കുന്നു,” ബാങ്കിന്റെ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top