റഷ്യയുടെ സ്പുട്‌നിക് വി വാക്സിൻ 97.6% ഫലപ്രദമാണെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ

3.8 ദശലക്ഷം ആളുകളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വിലയിരുത്തലിൽ റഷ്യയുടെ സ്പുട്നിക് വി വാക്സിന്‍ 97.6% ഫലപ്രദമാണെന്ന് റഷ്യൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ കണ്ടെത്തിയതായി മോസ്കോയിലെ ഗമാലിയ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടും റഷ്യൻ ഡയറക്ട് ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഫണ്ടും പറയുന്നു.

പുതിയ ഫലപ്രാപ്തി നിരക്ക് ഈ വർഷം ആദ്യം ലാൻസെറ്റ് മെഡിക്കൽ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച സ്പുട്നിക് വി യുടെ വലിയ തോതിലുള്ള ട്രയലിന്റെ ഫലങ്ങളിൽ വിവരിച്ച 91.6 ശതമാനത്തേക്കാൾ കൂടുതലാണ്. മറ്റ് കോവിഡ് -19 വാക്സിനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഡാറ്റയുമായി ഇത് താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്നു.

സ്പുട്‌നിക് അഞ്ചാമന്റെ ദേശീയ റോൾ- ഔട്ടിന്റെ ഭാഗമായി ആദ്യ ഷോട്ടും ബൂസ്റ്റർ ഷോട്ടും ലഭിച്ച 3.8 ദശലക്ഷം റഷ്യക്കാരെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് പുതിയ ഡാറ്റ.

“എല്ലാ വാക്സിനുകളിലും കൊറോണ വൈറസിനെതിരായ ഏറ്റവും മികച്ച സംരക്ഷണ നിരക്ക് സ്പുട്നിക് വി പ്രകടമാക്കുന്നുവെന്ന് ഈ ഡാറ്റ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു,” വാക്സിനിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ആർ‌ഡി‌എഫ് ഫണ്ട് മേധാവി കിറിൽ ദിമിട്രീവ് പറഞ്ഞു.

ആദ്യ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തി 35-ാം ദിവസം മുതൽ അണുബാധയുടെ അളവ് കണക്കാക്കിയതായി പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ഇത് 0.027% ആണ്.

റഷ്യയിൽ വൻതോതിൽ വാക്സിനേഷൻ ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള ഗണ്യമായ കാലയളവിൽ അജ്ഞാതരായ മുതിർന്നവരിൽ അണുബാധയുടെ സാധ്യത 1.1% ആണ്.

അടുത്ത മാസം ഒരു പിയർ റിവ്യൂ ചെയ്ത മെഡിക്കൽ ജേണലിൽ പുതിയ ഡാറ്റ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം സൂക്ഷിച്ച ഡാറ്റാബേസിൽ നിന്നും വാക്സിനേഷൻ നടത്തിയ ആളുകളെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്ന ഡാറ്റാബേസിൽ നിന്നും രാജ്യത്ത് COVID-19 ബാധിച്ച ആളുകളുടെ പ്രത്യേക ഡാറ്റാബേസിൽ നിന്നുമാണ് വിവരങ്ങൾ ശേഖരിച്ചതെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment