Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

ലോകത്തിന് ആവശ്യം നീതിയാണ്, ഏകാധിപത്യമല്ല: ചൈനീസ് പ്രസിഡന്റ് സിന്‍ ജിന്‍‌പിംഗ്

April 20, 2021

ലോകത്തിന്റെ ഭാവി വിധി എല്ലാ രാജ്യങ്ങളും സം‌യുക്തമായി തീരുമാനിക്കണമെന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച നടന്ന വാർഷിക ബാവോ ഫോറം ഫോർ ഏഷ്യയിൽ സംസാരിച്ച ചൈനീസ് പ്രസിഡന്റ് സിൻ ജിൻപിംഗ് ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

“ഒന്നോ അതിലധികമോ രാജ്യങ്ങൾ തങ്ങളുടെ നിയമങ്ങൾ മറ്റുള്ളവരുടെ മേൽ അടിച്ചേൽപ്പിക്കരുത്, ഏതാനും രാജ്യങ്ങളുടെ ഏകപക്ഷീയം ലോകത്തെ നയിക്കരുത്,” സിന്‍ പറഞ്ഞു.

യുഎസിനെ ഒറ്റപ്പെടുത്താതെ, ചൈനീസ് പ്രസിഡന്റ് വിപണി തത്വങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമായ തടസ്സങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനെതിരെ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“മതിലുകൾ പണിയുന്നതിനോ വേര്‍തിരിക്കാനോ ഉള്ള ശ്രമങ്ങൾ സാമ്പത്തിക നിയമത്തിന്റെയും മാർക്കറ്റ് തത്വങ്ങളുടെയും നിയമത്തിന് എതിരാണ്. ചൈനീസ് വിതരണ ശൃംഖലകളെ ആശ്രയിക്കുന്നത് കുറയ്ക്കുന്നതിനും ചൈനയിലേക്കുള്ള നൂതന കമ്പ്യൂട്ടർ ചിപ്പുകൾ പോലുള്ള ഉൽ‌പന്നങ്ങളുടെ കയറ്റുമതി തടയുന്നതിനുമുള്ള വാഷിംഗ്ടണിന്റെ ശ്രമങ്ങളെ മറച്ചുവെച്ചുകൊണ്ട് അവർ മറ്റുള്ളവരുടെ താൽ‌പ്പര്യങ്ങളെ ദോഷകരമായി ചിത്രീകരിക്കുന്നത് ഭൂഷണമല്ല,” സിന്‍ പറഞ്ഞു.

“ഇന്നത്തെ ലോകത്ത് നമുക്ക് വേണ്ടത് നീതിയാണ്, മേധാവിത്വമല്ല … മറ്റുള്ളവരെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയോ മറ്റുള്ളവരുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുന്നതിനോ ഒരു പിന്തുണയും ലഭിക്കില്ല. ചൈന ഒരിക്കലും ആയുധ മൽസരത്തിൽ ഏർപ്പെടില്ലെന്ന് ഉറപ്പ് നൽകുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

അമേരിക്കയുടെ ആധിപത്യത്തെയും വ്യാപാരത്തിലും ഭൗമരാഷ്ട്രീയത്തിലും അധികാരം അടിച്ചേല്പിക്കുന്നതിനെതിരെയും ചൈന ആവർത്തിച്ചു വിമർശിച്ചു. ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഭരണത്തിൻ കീഴിൽ ആരംഭിച്ചതാണ് ചൈനയും യുഎസും തമ്മിലുള്ള കടുത്ത വ്യാപാര യുദ്ധം.

പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ഭരണത്തിൻ കീഴിലുള്ള ബന്ധം മെച്ചപ്പെടുമെന്ന് ബീജിംഗ് പ്രതീക്ഷിച്ചു. എന്നാൽ പുതിയ പ്രസിഡന്റ് ഇതുവരെ ബീജിംഗിനോടുള്ള നയങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷണമൊന്നും കാണിച്ചിട്ടില്ല.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top