Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

സംസ്ഥാനങ്ങൾ മൈക്രോ കണ്ടെയ്‌ൻമെന്റ് സോണുകളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണം, ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അവസാന ഓപ്ഷനായി പരിഗണിക്കുക: പ്രധാനമന്ത്രി മോദി

April 20, 2021 , ആന്‍സി

ന്യൂഡല്‍ഹി: രാജ്യത്തുടനീളം കോവിഡ് കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചതോടെ ലോക്ക്ഡൗണിനെ അവസാന ഓപ്ഷനായി പരിഗണിക്കാനും മൈക്രോ കണ്ടെയ്നർ സോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മെയ് ഒന്നിന് 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവർക്കായി സർക്കാർ വാക്സിനേഷൻ ആരംഭിക്കുന്നതിനെ പരാമർശിച്ച് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികൾക്ക് അവരുടെ ജോലി സ്ഥലങ്ങളിൽ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നൽകും.

കോവിഡ് സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ച് രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത പ്രധാനമന്ത്രി കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികളെ അവർ താമസിക്കുന്നിടത്ത് തുടരാൻ പ്രേരിപ്പിക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. അവർ താമസിക്കുന്ന നഗരത്തിൽ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോവിഡ് മൂലം പ്രിയപ്പെട്ടവരെ നഷ്ടപ്പെട്ട കുടുംബങ്ങളോട് പ്രധാനമന്ത്രി അനുഭാവം അറിയിച്ചു. ഓക്സിജൻ ആവശ്യമുള്ള എല്ലാവർക്കും ലഭ്യമാക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചുവരികയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു

“രണ്ട് വാക്സിനുകൾ നിര്‍മ്മിച്ച ഇന്ത്യയാണ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാം ആരംഭിച്ചത്. ഇതുവരെ 12 കോടിയിലധികം വാക്സിൻ ഡോസുകൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. മെയ് 1 മുതൽ 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവർക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകും,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കോവിഡ്-19 അവബോധം വളർത്തിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് അവരവരുടെ പ്രദേശങ്ങളിൽ ചെറിയ കമ്മിറ്റികൾ രൂപീകരിക്കാൻ അദ്ദേഹം യുവാക്കളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. “നിങ്ങള്‍ അങ്ങനെ ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, സർക്കാരുകൾക്ക് നിയന്ത്രണ മേഖലകൾ സൃഷ്ടിക്കാനോ കർഫ്യൂ അല്ലെങ്കിൽ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നടപ്പാക്കാനോ ആവശ്യമുണ്ടാകുകയില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലോകത്ത് ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ വാക്സിൻ ഇന്ത്യയിലാണെന്നും, രാജ്യത്തെ വാക്സിനുകൾ തണുത്ത കാലാവസ്ഥയ്ക്കും അനുയോജ്യമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആശുപത്രികളില്‍ കിടക്കകളുടെ ലഭ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും മെഡിക്കൽ ഓക്സിജൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നതിനും കേന്ദ്രം നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു.

“ആശുപത്രികളിലെ കിടക്കകളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടക്കുന്നു. ചില നഗരങ്ങളിൽ വലിയ
കോവിഡ്-19 സ്പെഷ്യാലിറ്റി ആശുപത്രികൾ നിർമ്മിക്കുന്നു. രാജ്യത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും ഓക്സിജന്റെ ആവശ്യം വർദ്ധിച്ചു. കേന്ദ്രം, സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ, സ്വകാര്യ മേഖല ഓക്സിജൻ ആവശ്യമുള്ള എല്ലാവർക്കും ലഭ്യമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. ഈ ദിശയിൽ നിരവധി നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചുവരികയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗിലൂടെ രാജ്യത്തെ വാക്സിൻ നിർമ്മാതാക്കളുമായി പ്രധാനമന്ത്രി കഴിഞ്ഞ ദിവസം ആശയവിനിമയം നടത്തിയിരുന്നു. ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ ആളുകൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകാനുള്ള ഉൽപാദന ശേഷി തുടർച്ചയായി വർദ്ധിപ്പിക്കണമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

മെയ് 1 മുതൽ എല്ലാ മുതിർന്നവർക്കും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് അനുവദിച്ചു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 2,59,170 പുതിയ COVID-19 അണുബാധകളും 1,761 മരണങ്ങളും ഇന്ത്യ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top