Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ മേഖലയില്‍ സൈന്യത്തെ പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ യുഎസ് ഒരുങ്ങുന്നു

April 22, 2021

വാഷിംഗ്ടൺ: രാജ്യത്ത് നിന്ന് പിന്മാറിയ ശേഷം അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ അയൽ രാജ്യങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ സൈന്യത്തെ പുന:സ്ഥാപിക്കാൻ യുഎസ് ചർച്ചകൾ ആരംഭിച്ചതായി യു എസ് സൈനിക കമാൻഡർ പറഞ്ഞു.

“അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ ഉൾപ്രദേശങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ നിലനിൽപ്പിനായി പോരാടുന്ന അക്രമ തീവ്രവാദ സംഘടനകൾ നിരന്തരമായ നിരീക്ഷണത്തിലും സമ്മർദ്ദത്തിലും തുടരുകയാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി മേഖലയ്ക്കുള്ളിൽ തീവ്രവാദ വിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരാൻ ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ പദ്ധതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു,” സെൻട്രൽ കമാൻഡ് മേധാവി കെന്നത്ത് മക്‌ക്കന്‍സി യു എസ് കോൺഗ്രസിൽ ഒരു ഹിയറിംഗിൽ പറഞ്ഞു.

സെപ്റ്റംബർ 11 ലെ ആക്രമണത്തെത്തുടർന്ന് രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടിനുശേഷം രാജ്യത്ത് അമേരിക്കയുടെ ഇടപെടൽ അവസാനിപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ അവസാനത്തെ അമേരിക്കൻ സൈനികരെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ പ്രതിജ്ഞയെടുത്തിരുന്നു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ യുഎസ് നേതൃത്വത്തിലുള്ള സഖ്യം പിന്‍‌വാങ്ങിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ അൽ-ഖ്വയ്ദയും ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് ഗ്രൂപ്പും പോലുള്ള തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകൾ ദുർബലമായ അഫ്ഗാൻ സർക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു.

അയൽരാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഗ്രൂപ്പുകളെ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനും വേണ്ടിവന്നാല്‍ തുരത്താനുമുള്ള സാധ്യതകളെ പെന്റഗൺ പഠിക്കുകയാണെന്ന് മക്‌ക്കന്‍സി പറഞ്ഞു.

“ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താൻ നമ്മള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നമ്മള്‍ മൂന്ന് കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്: നമ്മള്‍ ലക്ഷ്യം കണ്ടെത്തേണ്ടതുണ്ട്, ലക്ഷ്യം നിർണ്ണയിക്കേണ്ടതുണ്ട്, ആ ലക്ഷ്യം നമ്മള്‍ക്ക് പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിയണം,” അദ്ദേഹം ഹിയറിംഗില്‍ പറഞ്ഞു.

മൂന്നു പേർക്കും ശക്തമായ രഹസ്യാന്വേഷണ പിന്തുണ ആവശ്യമാണ്. അഫ്ഗാനിസ്ഥാന് പുറത്തുനിന്ന് അത് അസാധ്യമല്ല.
പരിഗണനയിലുള്ള ഒരു രാജ്യത്തിന്റെയും പേര് മക്‌ക്കന്‍സി നൽകിയിട്ടില്ല.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top