സെൻട്രൽ ലണ്ടനില്‍ ലോക്ക്ഡൗൺ വിരുദ്ധ പ്രക്ഷോഭകർ കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ക്കെതിരെ പ്രകടനം നടത്തി

കോവിഡ്-19 പകർച്ചവ്യാധിക്കിടെ കൂട്ടം കൂടുന്നതിലും സമ്മേളനങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതിലും നിയന്ത്രണമുണ്ടായിട്ടും ആയിരക്കണക്കിന് ലോക്ക്ഡൗൺ വിരുദ്ധര്‍ ശനിയാഴ്ച മധ്യ ലണ്ടനിലൂടെ പ്രകടനം നടത്തി. “സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനായി ഏകീകരിക്കുക” എന്ന മുദ്രാവാക്യങ്ങളുമായാണ് പ്രകടനക്കാര്‍ ഒത്തുകൂടിയത്.

കോവിഡ്-19 നിയന്ത്രണങ്ങൾ അനാവശ്യവും മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനവുമാണെന്നാണ് പ്രതിഷേധക്കാർ പറയുന്നത്. പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ, മാസ്ക് ധരിക്കൽ, കോവിഡ് പാസ്‌പോർട്ടുകൾ എന്നിവയെ അവർ എതിർക്കുന്നു.

പ്രകടനക്കാരുടെ യഥാര്‍ത്ഥ കണക്ക് മെട്രോപൊളിറ്റൻ പോലീസ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം ഏകദേശം പതിനായിരത്തോളം പേര്‍ പ്രകടനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.

പ്രതിഷേധക്കാർ “സ്വാതന്ത്ര്യം”, “നിങ്ങളുടെ മുഖംമൂടി അഴിക്കുക” എന്ന് ആക്രോശിക്കുകയും ചിലർ “പാസ്‌പോർട്ടുകൾ വാക്സിനേഷൻ വേണ്ട”, “ലോക്ക്ഡൗണിനെ ഇല്ലാതാക്കുക” എന്ന പ്ലക്കാർഡുകൾ വഹിക്കുകയും ചെയ്തു. മിക്കവരും മാസ്ക് ധരിക്കാതെയാണ് പ്രകടനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തത്. അറസ്റ്റുകളെക്കുറിച്ച് അറിയില്ലെന്ന് മെട്രോപൊളിറ്റൻ പോലീസ് വക്താവ് പറഞ്ഞു.

അടുത്ത ആഴ്ചകളിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് ലോക്ക്ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ ഇളവ് വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. അനിവാര്യമല്ലാത്ത കടകളും പുറത്തെ ഒത്തുചേരലുകളും ഏപ്രില്‍ 12 ന് വീണ്ടും തുറന്നെങ്കിലും ഇൻഡോർ ഒത്തുചേരലുകൾ മെയ് 17 വരെ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment