സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് കോവിഷീൽഡിന്റെ വില ഡോസിന് 300 രൂപയായി കുറച്ചു

കോവിഷീൽഡ് ഒരു ഡോസിന് 300 രൂപ നിരക്കിൽ സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് ലഭ്യമാക്കുമെന്ന് പൂനെ ആസ്ഥാനമായുള്ള സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യ സിഇഒ അദാർ പൂനവല്ല പറഞ്ഞു. ഓക്സ്ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി, അസ്ട്രാസെനെക്കയുടെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ എന്നിവ നിർമ്മിക്കുന്ന എസ്‌ഐഐ നേരത്തെ സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് 400 രൂപയ്ക്ക് വില നൽകിയിരുന്നു.

സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിനെ സംബന്ധിച്ച് ഇതൊരു ജീവകാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനമാണെന്ന് പൂനവല്ല പറഞ്ഞു. ഇത് ആയിരക്കണക്കിന് കോടി രൂപ സംസ്ഥാന ഫണ്ടുകൾക്ക് ലാഭിക്കാമെന്നും കൂടുതൽ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ പ്രാപ്തമാക്കാമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാക്സിൻ നിർമാതാക്കളായ സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്ന് 340 ദശലക്ഷം ഡോസും ഇന്ത്യയിലെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളിൽ നിന്ന് 20 ദശലക്ഷം ഡോസും ഓർഡറുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. കുടിശ്ശികയുള്ള
ഓര്‍ഡറുകളില്‍ വലിയൊരു പങ്കും വിവിധ സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളിൽ നിന്നാണ്.

അടുത്ത നാല് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കുള്ള വിതരണം ആരംഭിക്കുമെന്ന് എസ്‌ഐഐ വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് ബാധിച്ച സംസ്ഥാനമായ മഹാരാഷ്ട്ര ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് ഈ ആഴ്ച സപ്ലൈസ് ലഭിക്കും.

മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് കോവിഷീൽഡ് വിതരണം മൂന്നാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ ലഭിക്കാൻ തുടങ്ങും.

മെയ് ഒന്നിന് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനാണ് ആശയം . 18 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള എല്ലാവർക്കും ശനിയാഴ്ച മുതൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രാജ്യവ്യാപക കുത്തിവയ്പ്പ് ഡ്രൈവിന്റെ മൂന്നാം ഘട്ടത്തിൽ ജീവൻ രക്ഷിക്കാനുള്ള ഡോസ് ലഭിക്കാൻ അർഹതയുണ്ട്.

ഈ മാസം ആദ്യം, കോവിഷീൽഡിന്റെ വിലനിർണ്ണയത്തെക്കുറിച്ച് സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഒരു വിശദീകരണം നൽകിയിരുന്നു. കേന്ദ്ര-സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾക്കും സ്വകാര്യ ആശുപത്രികൾക്കും ഓരോ ഡോസിനും വ്യത്യസ്ത വിലയ്ക്ക് വിൽക്കുന്നതിനുപകരം എല്ലാവർക്കും സാധാരണ വിലയ്ക്ക് ലഭ്യമാക്കണമെന്ന് വാക്സിൻ നിർമ്മാതാവിനോട് രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കൾ അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ പരിമിതമായ അളവിൽ മാത്രമേ 600 രൂപ നിരക്കിൽ സ്വകാര്യ ആശുപത്രികൾക്ക് വിൽക്കുകയുള്ളൂവെന്ന് എസ്‌ഐഐ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News