Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

കൾച്ചറൽ ഫോറത്തിൻറെ തണലിൽ തോമസ് ഇനി നാടിന്‍റെ കുളിരിലേക്ക്

May 2, 2021 , മുനീഷ് അരിമണിച്ചോല

തോമസ് കൾച്ചറൽ ഫോറം വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് മുഹമ്മദ്കുഞ്ഞിയോടൊപ്പം

ദോഹ: പതിനൊന്ന് വർഷത്തിലേറെയായി നാടണയാനാവാതെ നെഞ്ചു നീറിയ തോമസ് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. പത്തനംതിട്ട റാന്നി സ്വദേശിയായ തോമസിൻറെ ദുരിതങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞ വർഷം കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി കാലത്തെ ഭക്ഷ്യകിറ്റ് വിതരണത്തിനിടയിലാണ് കൾച്ചറൽ ഫോറത്തിൻറെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുന്നത്.

അസുഖം മൂലം ഒരു കണ്ണിന്റെ കാഴ്ച നഷ്ടപ്പെട്ട തോമസിനെ കൾച്ചറൽ ഫോറം കൂടെകൂട്ടുമ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന് പാസ്പോര്‍ട്ട്, ഖത്തർ ഐഡി തുടങ്ങിയ യാത്രാ രേഖകളൊന്നും ഇല്ലായിരുന്നു. ബിസിനസ് തകർച്ചയെത്തുടർന്ന് മൂന്ന് മില്യണ്‍ റിയാലിന്റെ സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയടക്കം എട്ടോളം യാത്രാ നിരോധന കേസുകളും തോമസിന്‍റെ പേരില്‍ നിലവിലുണ്ടായിരുന്നു.

ഒരോ കേസിനെ കുറിച്ച് പഠിക്കുകയും തോമസിന്റെ നിരപരാധിത്വവും ബന്ധപ്പെട്ടവരെ ബോധ്യപ്പെടുത്തിയതോടൊപ്പം രേഖകൾ കോടതി, പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂഷൻ തുടങ്ങിയ ഖത്തറിലെ നിയമ, പോലിസ് സംവിധാനങ്ങളിൽ സമയാസമയം സമർപ്പിക്കുവാനും കൾച്ചറൽ ഫോറം കമ്യൂണിററി സർവീസിന് സാധിച്ചു. ഇങ്ങിനെ ഒരു വർഷത്തോളം നീണ്ട കൾച്ചറൽ ഫോറത്തിൻറെ പരിശ്രമങ്ങൾക്കൊടുവിലാണ് സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുൾപ്പെടെയുള്ള കേസുകളും യാത്രാ നിരോധനവും നീക്കാനായതും തോമസിന്‍റെ രേഖകള്‍ വീണ്ടെടുത്ത് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാനായതും.

ജീവിതം വഴിമുട്ടിയ സമയത്ത് ആശ്വാസമായി കടന്നെത്തിയ കൾച്ചറൽ ഫോറത്തിൻറെ ഭാരവാഹികൾക്ക് ഹൃദയം നിറയെ നന്ദി അർപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ് തോമസ് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയത്. പ്രയാസപ്പെടുന്നവന് കൈത്താങ്ങായതിന്റെ ചാരിതാര്‍ത്ഥ്യം കൾച്ചറൽ ഫോറത്തിനുണ്ടെന്നും, കേസുകളും മറ്റും തീർക്കാനായി കൾച്ചറൽ ഫോറത്തിന് സഹായമേകിയ ഇന്ത്യൻ എംബസി, ഐ സി ബി എഫ് ,ഐ സി സി തുടങ്ങിയവർക്കും നന്ദി അറിയിക്കുന്നതായും, തോമസിന്‍റെ പ്രശ്നങ്ങളിലുടനീളം ഇടപെട്ട കൾച്ചറൽ ഫോറം വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് മുഹമ്മദ് കുഞ്ഞി തായലക്കണ്ടി അറിയിച്ചു .


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top