Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനില്‍ നിന്ന് യു എസ് സൈന്യത്തെ പിന്‍‌വലിക്കുന്നത് വലിയ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്ക് വഴിയൊരുക്കുമെന്ന് ഹില്ലരി ക്ലിന്റണ്‍

May 3, 2021

അമേരിക്കൻ സൈനികരെ യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് പിൻവലിക്കാനുള്ള ജോ ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന്റെ തീരുമാനത്തിൽ വലിയ പ്രത്യാഘാതങ്ങളുണ്ടാകുമെന്ന് മുൻ അമേരിക്കൻ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ഹില്ലരി ക്ലിന്റൺ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

സി‌എൻ‌എന്നിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിലാണ് ക്ലിന്റൺ ഈ അഭിപ്രായം പങ്കു വെച്ചത്. രണ്ട് വലിയ വിപത്തുകളാണ് സംഭവിക്കാന്‍ പോകുന്നതെന്ന് വാഷിംഗ്ടണ്‍ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതായിരുന്നു എന്നും അവര്‍ കുറ്റപ്പെടുത്തി. കാബൂളിന്റെ തകർച്ചയും താലിബാൻ രാജ്യം ഏറ്റെടുക്കുന്നതും ആഗോള തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിക്കാന്‍ കാരണമാകും എന്നാണ് ഹില്ലരി ക്ലിന്റണ്‍ പറഞ്ഞത്.

“ഒരുപക്ഷേ രാജ്യത്തിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ ആഭ്യന്തരയുദ്ധം പുനരാരംഭിച്ചേക്കാം. പക്ഷേ ഭാവിയിൽ, വിദൂരമല്ലാത്ത ചില ഘട്ടങ്ങളിൽ, വലിയ തോതിൽ താലിബാൻ നടത്തുന്ന സർക്കാർ ആയിരിക്കും അവിടെ,” അവർ പറഞ്ഞു. മാത്രമല്ല “ഒരു വലിയ അഭയാർഥി പ്രവാഹവും ഉണ്ടാകും,” മുൻ പ്രഥമ വനിത ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ആഗോള ഭീകരസംഘടനകൾ, പ്രത്യേകിച്ച് അൽ-ഖ്വയ്ദ, ദേഷ് എന്നിവരുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് രണ്ടാമത്തെ വലിയ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത്.

“അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ സുരക്ഷയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന, അഫ്ഗാൻ മിലിട്ടറിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന, സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാൻ വിട്ടുകൊടുക്കുന്ന ഒരു സൈന്യത്തെ പിൻവലിക്കുക എന്നത് നല്ല കാര്യമാണ്. പക്ഷേ ആ തീരുമാനത്തിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങളിൽ നിന്ന് മാറിനടക്കാൻ നമുക്ക് കഴിയില്ല,” ക്ലിന്റൺ പറഞ്ഞു.

യുഎസ്, നാറ്റോ സൈനികർ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന രാജ്യത്ത് നിന്ന് പിന്മാറാൻ തുടങ്ങി. മെയ് ഒന്നിനകം റെസല്യൂട്ട് സപ്പോർട്ട് മിഷൻ സേനയെ പിൻവലിക്കൽ ആരംഭിക്കാൻ നാറ്റോ സഖ്യകക്ഷികൾ ഏപ്രിൽ പകുതിയോടെ തീരുമാനിച്ചിരുന്നു.

 


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top