Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

വ്യക്തിഗത ചെലവുകളെക്കുറിച്ച് ജോൺസൺ ചോദ്യങ്ങളെ നേരിടുന്നു

May 3, 2021

ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസണെതിരെ തന്റെ അപ്പാർട്ട്മെന്റ് പുതുക്കിപ്പണിയുന്നതിനും ഇളയ മകനുവേണ്ടി ശിശു സംരക്ഷണത്തിനുമായി ചെലവഴിച്ച തുകയെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ആരോപണങ്ങൾ ഉയർന്നു.

തന്റെ ഡൗണിംഗ് സ്ട്രീറ്റ് അപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ നവീകരണത്തിന് തന്റെ പണമാണ് നല്‍കിയതെന്ന് പറഞ്ഞ് ജോൺസൺ ആവർത്തിച്ച് ആരോപണം നിഷേധിച്ചു. എന്നാൽ, ഇക്കാര്യത്തിൽ ബുധനാഴ്ച അന്വേഷണം ആരംഭിച്ച ബ്രിട്ടനിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ, കുറ്റം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് സംശയിക്കുന്നതിനുള്ള കാരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു.

“ഒരു കുറ്റകൃത്യം നടന്നിരിക്കാമെന്ന് സംശയിക്കുന്നതിന് ന്യായമായ കാരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു,” നമ്പർ 11
ഡൗണിംഗ് സ്ട്രീറ്റിന് മുകളിലുള്ള അപ്പാർട്ട്മെന്റിന് ധനസഹായം നൽകിയതിനെക്കുറിച്ച് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പറഞ്ഞു. അവിടെ ജോൺസൺ തന്റെ പ്രതിശ്രുത വധുവും 11 മാസം പ്രായമുള്ള മകനുമൊപ്പം താമസിക്കുന്നു.

തന്റെ താമസസ്ഥലങ്ങളുടെ ആഢംബര നവീകരണത്തിനായി പാർട്ടി പ്രവര്‍ത്തകരെ പതിനായിരക്കണക്കിന് പൗണ്ട് രഹസ്യമായി സംഭാവന ചെയ്യാൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അദ്ദേഹം നിയമം ലംഘിച്ചിരിക്കാമെന്ന് ജോൺസന്റെ എതിരാളികൾ പറയുന്നു.

ദി സൺ‌ഡേ ടൈംസിന്റെ ഒരു പുതിയ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ആകെ ചെലവ് ഏകദേശം 200,000 പൗണ്ട് ആയിരുന്നു. ഒരു ഇൻവോയ്സ് ഒരു കൺസർവേറ്റീവ് പാർട്ടി ദാതാവ് നേരിട്ട് തീർപ്പാക്കി. ഇത് നികുതി അധികാരികളെ അറിയിക്കേണ്ടതായിരുന്നു.

തന്റെ ഇളയ മകൻ വിൽഫ്രെഡിന് ഒരു നാനിക്ക് പണം നൽകാൻ പ്രധാനമന്ത്രി കൺസർവേറ്റീവ് പാർട്ടി ദാതാവിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടതായും പത്രം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഇതുവരെ, ജോൺസന്റെ ഡൗണിംഗ് സ്ട്രീറ്റ് ഓഫീസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത നവീകരണ ചെലവുകൾ പരിഗണിച്ചിട്ടില്ല. എന്നാൽ “എല്ലാ ശിശു സംരക്ഷണത്തിനും വേണ്ടിയുള്ള ചെലവുകൾ പ്രധാനമന്ത്രി വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്” എന്ന ഒരു പ്രസ്താവന പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top