Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

ബംഗാളിലെ വിജയത്തിനുശേഷം മമ്‌തയുടെ കണ്ണ് ഡല്‍ഹിയിലേക്ക്

May 3, 2021

തുടർച്ചയായ മൂന്നാം തവണയും പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രിയായി സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യാൻ പോകുന്ന തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് മേധാവി മമത ബാനർജി അടുത്ത ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബിജെപിക്കെതിരെ ഒരുമിച്ച് പോരാടണമെന്ന് രാജ്യത്തെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളോട് പരോക്ഷമായി ആഹ്വാനം ചെയ്തു. അതേസമയം, കൊറോണ പകർച്ചവ്യാധിക്കെതിരെ ആദ്യം പോരാട്ടം നടത്തണമെന്നും അതിനുശേഷം 2024 ലെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സംബന്ധിച്ച് തീരുമാനമെടുക്കുമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാന നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിന്റെ തകർപ്പൻ വിജയത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ മമത പറഞ്ഞു, “ഈ വിജയത്തിന് ശേഷം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയില്‍ നിന്ന് അഭിനന്ദനത്തിന്റെ ഒരു ഫോൺ കോളും വന്നിട്ടില്ല, എന്നാൽ ഇതുവരെ പ്രധാനമന്ത്രി വിളിക്കുന്ന ഒരു പാരമ്പര്യമാണുള്ളത്.”

2024 ലെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മമ്‌തയുടെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ അവര്‍ പറഞ്ഞു, “ഞാൻ ഒരു തെരുവ് യോദ്ധാവാണ്. എനിക്ക് ജനങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാൻ കഴിയും, അങ്ങനെ ഞങ്ങൾക്ക് ബിജെപിക്കെതിരെ ശക്തമായ പോരാട്ടം നടത്താം. നമുക്ക് കൂട്ടായി തീരുമാനിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, നമുക്ക് ഒരുമിച്ച് 2024 ലെ യുദ്ധം ചെയ്യാം. എന്നാൽ ആദ്യം നമ്മൾ കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയോട് പൊരുതുകയും അത് തീരുമാനിക്കുകയും വേണം. ഇപ്പോൾ ഇതിനുള്ള സമയമല്ല.”

തന്റെ ജീവൻ അപകടത്തിലായതിനാൽ നന്ദിഗ്രാം റിട്ടേണിംഗ് ഓഫീസറോട് വോട്ട് വീണ്ടും എണ്ണാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടെങ്കിലും അവര്‍ ഉത്തരവിട്ടിട്ടില്ലെന്നും മമത പറഞ്ഞു. തന്റെ അവകാശവാദത്തെ ന്യായീകരിക്കുന്നതിനായി റിട്ടേണിംഗ് ഓഫീസർ ചീഫ് ഇലക്ടറൽ ഓഫീസർ ഓഫീസിലെ ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥന് അയച്ചതായി ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന എസ്എംഎസും മുഖ്യമന്ത്രി പരസ്യപ്പെടുത്തി. നന്ദിഗ്രാമിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലത്തിനെതിരെ കോടതിയെ സമീപിക്കുമെന്ന് അവർ വീണ്ടും പറഞ്ഞു. ഈ സീറ്റിൽ നടന്ന മത്സരത്തിൽ ബിജെപിയുടെ ശുഭേന്ദു അധികാരിയാണ് മമ്‌തയെ പരാജയപ്പെടുത്തിയത്.

 


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top