Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് യുഎസ് സൈന്യം പിന്മാറുന്നത് എന്നന്നേക്കുമല്ല: ആന്റണി ബ്ലിങ്കൻ

May 3, 2021

“എന്നെന്നേക്കുമുള്ള യുദ്ധം” അവസാനിപ്പിച്ചതായി യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ അവകാശപ്പെട്ട്, യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് തങ്ങളുടെ സൈന്യത്തെ പിന്‍‌വലിക്കാന്‍ ആരംഭിച്ചെങ്കിലും, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ യുഎസ് സാന്നിധ്യം നിലനിൽക്കുമെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കൻ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ 20 വർഷമായി അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ ഉണ്ട്, എന്തുകൊണ്ടാണ് ഞങ്ങൾ ആദ്യം അവിടെ പോയതെന്ന് ഞങ്ങൾ ചിലപ്പോൾ മറക്കുന്നു. 9/11 ന് ഞങ്ങളെ ആക്രമിച്ചവരെ കണ്ടെത്തുന്നതിനായിരുന്നു അത്. ഞങ്ങള്‍തു ചെയ്തു. ഞങ്ങളുടെ സൈനികർ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് വരുന്നതിനര്‍ത്ഥം അവര്‍ എന്നന്നേക്കുമായി അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ വിട്ടു പോകുകയാണെന്ന് അർത്ഥമാക്കുന്നില്ല,” ബ്ലിങ്കൻ ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ സാമ്പത്തികവും മാനുഷികവും വികസനപരവുമായ പിന്തുണ നല്‍കുന്നത് തുടരുമെന്നും ബ്ലിങ്കന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

അഫ്ഗാൻ പിൻവാങ്ങൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് യുഎസ് സൈന്യം പിന്മാറുന്നതിനിടയിലാണ് യുഎസ് ആർമി റേഞ്ചർ ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സിനെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലേക്ക് അയക്കുമെന്ന് വാഷിംഗ്ടൺ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചത്. .

അമേരിക്കയും താലിബാനും 2020 ഫെബ്രുവരി 29 ന് ഖത്തറിലെ ദോഹയിൽ ഒരു സമാധാന കരാറിൽ ഒപ്പുവെച്ചിരുന്നു. യുഎസ് സൈനികരെ ക്രമേണ പിൻവലിക്കണമെന്നും അഫ്ഗാൻ അന്താരാഷ്ട്ര ചർച്ചകളുടെയും തടവുകാരുടെ കൈമാറ്റത്തിന്റെയും തുടക്കമിടണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

2020 ലെ ട്രംപ്-താലിബാൻ സമാധാന കരാർ 2021 മെയ് 1 ന് ട്രൂപ്പ് പിൻവലിക്കാനുള്ള സമയപരിധി നിശ്ചയിച്ചിട്ടും 9/11 ആക്രമണത്തിന്റെ ഇരുപതാം വാർഷികമായ സെപ്റ്റംബർ 11 നകം യുഎസ് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് സൈന്യത്തെ പൂർണമായും പിൻവലിക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

ട്രംപിന്റെ പിൻവലിക്കൽ തീയതിയിൽ ബൈഡൻ പരാജയപ്പെട്ടത് താലിബാനെ പ്രകോപിപ്പിച്ചു. സെപ്റ്റംബർ 11 ന് പിൻ‌വലിക്കുന്ന തീയതിക്ക് മുമ്പായി യുഎസ് സേനയ്‌ക്കെതിരെ “നടപടിയെടുക്കുമെന്ന്” തീവ്രവാദ സംഘം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“മെയ് ഒന്നിന് അന്തിമ കാലാവധി അംഗീകരിച്ചുകൊണ്ട് അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് വിദേശ സേനയെ പിൻവലിച്ചതിനാൽ, തത്വത്തിൽ ഈ ലംഘനം മുജാഹിദിന് അധിനിവേശ ശക്തികൾക്കെതിരെ ഉചിതമെന്ന് തോന്നുന്ന എല്ലാ പ്രതിവാദങ്ങളും സ്വീകരിക്കാനുള്ള വഴി തുറന്നു,” താലിബാൻ വക്താവ് സബിഹുള്ള മുജാഹിദ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പരാജയപ്പെട്ട സമയപരിധി സംബന്ധിച്ച ദോഹ കരാർ യുഎസ് ലംഘിച്ചുവെന്ന് താലിബാൻ ആരോപിച്ചു. യുഎസിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എല്ലാ വിദേശ സൈനികരും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് പിന്മാറുന്നതുവരെ അഫ്ഗാൻ അന്തർ സമാധാന ചർച്ചകൾ ഉപേക്ഷിക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

ബൈഡന്റെ സൈന്യം പിൻവലിക്കൽ തീയതിയിൽ താലിബാൻ ഇതുവരെ സമ്മതിച്ചിട്ടില്ല. കഴിഞ്ഞ മാസം തുർക്കിയിൽ നടന്ന “സമാധാന സമ്മേളനത്തിൽ” അത് പ്രതിഫലിക്കുകയും ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top