Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

അൽ-ഖുദ്‌സിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ആരാധകർക്കെതിരെ ഇസ്രയേൽ നടത്തിയ ആക്രമണത്തെ ഹമാസ് അപലപിച്ചു

May 3, 2021

ടെൽ അവീവ് ഭരണകൂടം പുണ്യനഗരത്തിലുടനീളമുള്ള ആരാധനാലയങ്ങൾ ആക്രമിക്കുന്നത് തുടരുന്നതിനിടെ, അധിനിവേശ അൽ-ഖുദ്‌സിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ആരാധകർക്കെതിരെ ഇസ്രയേൽ അടുത്തിടെ നടത്തിയ ആക്രമണത്തെ പലസ്തീൻ ലിബറേഷന്‍ ഫ്രണ്ട് ഹമാസ് ശക്തമായി അപലപിച്ചു.

പഴയ നഗരത്തിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ആരാധകർക്കെതിരായ ആക്രമണവും മുസ്ലീം ആരാധകർക്ക് നേരെ വിശുദ്ധ അൽ-അക്സാ പള്ളി വളപ്പിൽ നടന്ന ആക്രമണവും “ഇസ്രയേലിന്റെ വംശീയ സ്വഭാവം” ഉറപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ഞായറാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ ഹമാസ്പറഞ്ഞു.

ഏറ്റവും പുതിയ ആക്രമണത്തിൽ, ശനിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഇസ്രായേൽ സൈന്യം വിശുദ്ധ നഗരത്തിലെ ക്രിസ്ത്യാനികളെ ആക്രമിച്ചു. അവർ പ്രദേശത്തെ ഹോളി സെപൽച്ചർ പള്ളിയിലെത്താൻ ശ്രമിച്ചു. ഭരണകൂടം ആരാധകരെ ആക്രമിക്കുകയും നിരവധി കന്യാസ്ത്രീകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരെ മതസ്ഥലത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയുകയും ചെയ്തു.

ഇസ്രയേൽ ആക്രമണത്തിനെതിരെ കർശന നടപടികൾ സ്വീകരിക്കണമെന്നും ടെൽ അവീവ് ഭരണകൂടം അന്താരാഷ്ട്ര നിയമങ്ങൾ ആവർത്തിച്ച് ലംഘിച്ചതിന് ശിക്ഷിക്കണമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ ഹമാസ് അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഫലസ്തീൻ പവിത്രത ആസൂത്രിതമായി ലംഘിക്കപ്പെടുന്നിടത്തോളം കാലം ഇസ്രായേലിനെതിരായ സായുധ പ്രതിരോധം തുടരുമെന്നും പ്രസ്ഥാനം പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു. ഇസ്രായേൽ സൈനികരും കുടിയേറ്റക്കാരും നടത്തിയ ആക്രമണങ്ങളെ പലസ്തീനികൾ നേരിട്ടതിനാൽ അൽ-ഖുദ്‌സില്‍ അടുത്തിടെ സംഘർഷങ്ങൾ രൂക്ഷമായി.

അധിനിവേശ വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലും ഉപരോധിച്ച ഗാസ മുനമ്പിലും സംഘർഷങ്ങൾ പ്രതിഷേധത്തിന് കാരണമായി.

കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി ഫലസ്തീനികൾക്കെതിരെ ഇസ്രയേൽ സൈന്യം നടത്തിയ അക്രമത്തിന്റെ കേന്ദ്രമാണ് അൽ-ഖുദ്സിന്റെ പഴയ നഗരത്തിലെ ബാബ് അൽ അമൂദ് (ഡമാസ്കസ് ഗേറ്റ്). പഴയ നഗരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളും സമീപ ആഴ്ചകളിൽ ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ നടന്നിരുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top