Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

അമേരിക്കയുമായി തന്ത്രപരമായ സ്ഥിരത ചർച്ചയ്ക്ക് റഷ്യ തയ്യാറാണെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം

May 4, 2021

അമേരിക്കയുമായി തന്ത്രപരമായ സ്ഥിരത സംബന്ധിച്ച വിഷയത്തിൽ ചര്‍ച്ച നടത്താമെന്ന വാഷിംഗ്ടണില്‍ നിന്നുള്ള സൂചന ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് സംഭാഷണം നടത്താൻ തയ്യാറാണെന്ന് റഷ്യന്‍ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം പറയുന്നു.

“മിസൈൽ വിരുദ്ധ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ആയുധ നിയന്ത്രണത്തിന്റെ വിവിധ വശങ്ങളെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ഭരണകൂടം ഏത് കോണിൽ നിന്ന് അഭിസംബോധന ചെയ്യുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ അറിയില്ല. അതേസമയം, പ്രശ്നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാനുള്ള ഉദ്ദേശ്യം കണക്കിലെടുത്ത് ഞങ്ങൾ വാഷിംഗ്ടണിൽ നിന്നുള്ള അറിയിപ്പുകള്‍ക്കായി കാത്തിരിക്കുകയാണ്,” റഷ്യൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വക്താവ് മരിയ സഖാരോവ പറഞ്ഞു.

ദേശീയ താൽപ്പര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുന്നതിനിടയിൽ ഈ വിഷയത്തിൽ വാഷിംഗ്ടണുമായി കാര്യമായ സംഭാഷണം നടത്താൻ മോസ്കോയുടെ സന്നദ്ധത അദ്ദേഹം പ്രകടിപ്പിച്ചു. റഷ്യയുടെ താൽപ്പര്യങ്ങളും ആശങ്കകളും പ്രതിഫലമായി കണക്കിലെടുക്കാതെ ഒന്നും സമ്മതിക്കില്ലെന്നും, താൽപ്പര്യങ്ങളുടെ സന്തുലിതാവസ്ഥയിൽ സംയുക്തമായി എത്തിച്ചേരാൻ കഴിഞ്ഞാൽ കരാറുകളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാമെന്നും നയതന്ത്രജ്ഞൻ പറഞ്ഞു.

യുഎസ് സമ്പൂർണ്ണ സൈനിക ആധിപത്യം പിന്തുടരുകയാണെന്നും റഷ്യയുടെ ആണവ പ്രതിരോധം ദുർബലമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“സൈനിക രംഗത്ത് സമ്പൂർണ്ണ ആധിപത്യം കൈവരിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യമാണ് യുഎസ് സ്വീകരിച്ചത്. റഷ്യയുടെ ആണവ പ്രതിരോധ ശേഷിയുടെ മൂല്യത്തകർച്ചയെയാണ് അവര്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. കൂടാതെ, ആഗോള മിസൈൽ പ്രതിരോധ സംവിധാനം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു,” സഖാരോവ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ബഹിരാകാശത്ത് സൈനിക ശേഷി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും വേഗത്തിലും ഉയർന്ന കൃത്യതയുമുള്ള ആണവ ഇതര ആക്രമണത്തിന് യുഎസ് ശ്രമം നടത്തുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉത്തര കൊറിയയിൽ നിന്നോ ഇറാനിൽ നിന്നോ വരുന്ന ന്യൂക്ലിയർ മിസൈലുകൾ തടയുന്നതിനായി പുതിയ ഇന്റർസെപ്റ്റർ വികസിപ്പിക്കാനും ഉത്പാദിപ്പിക്കാനും പിന്തുണയ്ക്കാനും പെന്റഗൺ 18 ബില്യൺ ഡോളർ ചെലവഴിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചത്തെ ഒരു റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ പ്രധാന പ്രതിരോധ സംഭരണ ​​സംരംഭമാണിത്.

യുഎസ് പ്രതിരോധ വകുപ്പ് അലാസ്ക ആസ്ഥാനമായുള്ള മിസൈലുകളിൽ 10 പുതിയ പരീക്ഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ 31 പുതിയ ഇന്റർസെപ്റ്ററുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top