Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

മോസ്കോയുടെ പ്രതികാര ഉപരോധത്തിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ റഷ്യൻ അംബാസഡറെ വിളിച്ചുവരുത്തി

May 4, 2021

എട്ട് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് പ്രവേശന നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്താനുള്ള മോസ്കോയുടെ തീരുമാനത്തെ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ അപലപിച്ചു. റഷ്യൻ അംബാസഡറെ വിളിച്ചുവരുത്തിയാണ് തങ്ങളുടെ പ്രതിഷേധമറിയിച്ചത്.

“റഷ്യൻ അംബാസഡറെ വിളിച്ചുവരുത്തി യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷന്റെയും യൂറോപ്യൻ എക്സ്റ്റേണൽ ആക്ഷൻ സർവീസിന്റെയും സെക്രട്ടറി ജനറൽ അദ്ദേഹത്തെ  ശക്തമായ എതിര്‍പ്പും പ്രതിഷേധവും അറിയിച്ചു,”  യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ വക്താവ് പീറ്റർ സ്റ്റാനോ പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്റ് പ്രസിഡന്റ് ഡേവിഡ് സസ്സോളി, കമ്മീഷൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് വെരാ ജൊറോവ എന്നിവരുൾപ്പെടെ യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിൽ നിന്നുള്ള എട്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കാണ് റഷ്യ വിലക്കേര്‍പ്പെടുത്തിയത്. പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് അലക്സി നവാൽനിയെ ജയിലിലടച്ചതുൾപ്പെടെയുള്ള ആരോപണങ്ങള്‍ക്ക് പ്രതികാരമായാണ് ഈ നീക്കം നടത്തിയത്. തങ്ങളുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടരുതെന്ന് മോസ്കോ യൂറോപ്യൻ യൂണിയന് വീണ്ടും വീണ്ടും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

തെക്കൻ റഷ്യൻ പ്രദേശമായ ചെച്‌നിയയിലെ രണ്ട് റഷ്യക്കാർക്കെതിരെ മാർച്ചിൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിനുമായി അടുത്ത ബന്ധം പുലര്‍ത്തിയിരുന്ന നാല് മുതിർന്ന റഷ്യൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

ചെച്നിയക്കെതിരായ മോസ്കോയുടെ ഉപരോധം “വ്യക്തമായും വളരെ രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിതമാണെന്നും നിയമപരമായ ഒരു ന്യായീകരണവുമില്ലെന്നും” തിങ്കളാഴ്ച നടത്തിയ പ്രസ്താവനയിൽ മറ്റിടങ്ങളിൽ സ്റ്റാനോ ആരോപിച്ചു. റഷ്യൻ ദൂതനെ വിളിച്ചു വരുത്തി യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ “ഈ തീരുമാനത്തെ ശക്തമായി അപലപിക്കുകയും പ്രതിഷേധിക്കുകയും ചെയ്യും” എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ മേധാവി ഉർസുല വോൺ ഡെർ ലെയ്ൻ, യൂറോപ്യൻ കൗൺസിൽ മേധാവി ചാൾസ് മൈക്കൽ, സസ്സോളി എന്നിവർ സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ മോസ്കോയുടെ നടപടികളെ അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്ന് ആരോപിക്കുകയും “പ്രതികരണമായി ഉചിതമായ നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളുമെന്ന്” ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

യൂറോപ്യൻ യൂണിയനും മോസ്കോയും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷങ്ങൾ ഉക്രെയ്ൻ, നവാൽനി, നിരവധി യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ അംഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരെ പ്രതികാരപരമായുള്ള പുറത്താക്കൽ നടപടികള്‍ രൂക്ഷമാകുകയാണ്.

അടുത്തയാഴ്ച നടക്കാനിരിക്കുന്ന യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ യോഗത്തിൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ റഷ്യക്കെതിരായ അടുത്ത നടപടികൾ പരിഗണിക്കും. റഷ്യയുടെ തുടർച്ചയായ അവകാശ ലംഘനമാണെന്ന് ബ്രസ്സൽസ് അവകാശപ്പെടുന്നതിനോട് പ്രതികരിക്കാനുള്ള വഴികൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി റഷ്യ അംഗമായ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഇതര സംഘടനയായ കൗൺസിൽ ഓഫ് യൂറോപ്പിലേക്കും ഇത് വ്യാപിച്ചേക്കാം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top