Flash News

ഇന്ത്യയില്‍ കോവിഡ്-19 മൂന്നാം തരംഗം കുട്ടികളെ നശിപ്പിക്കുമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ

May 6, 2021

ന്യൂഡല്‍ഹി: കോവിഡ്-19 പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ ആദ്യ തരംഗത്തില്‍ ഏറ്റവും പ്രായമായവര്‍ക്കാണ് കൂടുതല്‍ ബാധിച്ചതെങ്കില്‍, രണ്ടാം തരംഗത്തില്‍ കോവിഡിന്റെ ലക്ഷ്യം യുവജനങ്ങളും മധ്യവയസ്ക്കരുമായിരുന്നു. എന്നാല്‍, മൂന്നാമത്തെ തരംഗം രാജ്യത്തെ ബാധിച്ചാൽ അത് കുട്ടികൾക്ക് മാരകമാകുമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ പറയുന്നു. ലോകത്തിലെ മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലും ഇത് സംഭവിച്ചു കഴിഞ്ഞു. സെപ്റ്റംബറോടെ ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണയുടെ മൂന്നാമത്തെ തരംഗം എത്തുമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ ഭയപ്പെടുന്നു. സർക്കാർ എത്രയും വേഗം കുട്ടികളുടെ രോഗപ്രതിരോധ പദ്ധതി ആരംഭിക്കണമെന്നും അല്ലാത്തപക്ഷം 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ കൊറോണയുടെ മൂന്നാം തരംഗം സാരമായി ബാധിക്കുമെന്നും ശിശുരോഗ, പകർച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

കുട്ടികൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണെന്ന് പകർച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധൻ ഡോ. നിതിൻ ഷിൻഡെ പറയുന്നു. അല്ലെങ്കിൽ, കൊറോണയുടെ മൂന്നാമത്തെ തരംഗം വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാത്ത ഈ കുട്ടികളെ വലയം ചെയ്യും. രാജ്യത്ത് 18 നും 44 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള പൗരന്മാർക്ക് കുത്തിവയ്പ്പ് ആരംഭിച്ചു. ഈ പ്രായത്തിന് മുകളിലുള്ള നിരവധി ആളുകൾക്ക് ഇതിനകം വാക്സിൻ സുരക്ഷയും ലഭിച്ചു. അതിനാൽ ഇപ്പോൾ ഈ പരിരക്ഷയില്ലാത്ത ആളുകളെ വൈറസ് ടാർഗെറ്റു ചെയ്യുമെന്ന് ഡോ. ഷിന്‍‌ഡേ പറയുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് നിലവിൽ കുട്ടികളിൽ ഗുരുതരമായ സങ്കീർണതകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, രണ്ടാമത്തെ തരംഗത്തിൽ രോഗബാധിതരായ കുട്ടികളുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ആദ്യ തരംഗത്തേക്കാൾ രണ്ടാം തരംഗത്തിൽ മുംബൈ പൂനെ പോലുള്ള നഗരങ്ങളിലാണ് കുട്ടികൾക്ക് കൂടുതലായി രോഗം ബാധിച്ചത്. കുട്ടികൾ ഗുരുതരമായ അവസ്ഥയിലേക്ക് പോകുന്നില്ലെങ്കിലും, അവർ അണുബാധയുടെ വാഹകരാണ്. കുട്ടികളിലൂടെ പ്രായമായവര്‍ക്കും വൈറസ് ബാധിക്കാം. അതിനാൽ ഇത് ഒഴിവാക്കാൻ, കുട്ടികൾക്ക് വാക്സിനുകൾ അത്യാവശ്യമാണെന്നും പറയുന്നു.

ബി‌എം‌സി കോവിഡ് വാര്‍ഡ് നിർമ്മിക്കാൻ തുടങ്ങി

കോവിഡിന്റെ മൂന്നാം തരംഗത്തിൽ കുട്ടികളെ ബാധിക്കാനുള്ള സാധ്യത കണക്കിലെടുത്ത്, ബ്രിഹൻ‌ മുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷനും (ബി‌എം‌സി) മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാരും സംയുക്തമായി നഗരത്തിൽ ഒരു പീഡിയാട്രിക് കോവിഡ് കെയർ വാർഡ് സ്ഥാപിക്കുന്നുണ്ട്. കോവിഡിന്റെ മൂന്നാം തരംഗത്തെ ഭയന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ദവ് താക്കറെ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ ജില്ലാ കളക്ടർമാർക്കും മുനിസിപ്പൽ കമ്മീഷണർമാർക്കും മൂന്നാമത്തെ ആക്രമണത്തിന് തയ്യാറാകണമെന്ന് നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുംബൈ സബർബൻ ജില്ലയുടെ കസ്റ്റോഡിയൻ മന്ത്രിയായ മഹാരാഷ്ട്ര ടൂറിസം മന്ത്രി ആദിത്യ താക്കറെ ബിഎംസി മേയർ കിഷോരി പെദ്‌നേക്കർ, അഡീഷണൽ മുനിസിപ്പൽ കമ്മീഷണർ സഞ്ജീവ് ജയ്‌സ്വാൾ, മറ്റ് ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുമായി ചർച്ച നടത്തി. അടുത്ത തരംഗം പ്രതീക്ഷിച്ച് പ്രത്യേക പീഡിയാട്രിക് കോവിഡ് കെയർ വാർഡുകൾ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ അദ്ദേഹം ബിഎംസിക്ക് നിർദ്ദേശം നല്‍കി.

കൊറോണ വൈറസ് കേസിന്റെ പ്രവചനത്തെത്തുടർന്ന് മെയ് അവസാനത്തോടെ രണ്ടാമത്തെ തരംഗം അവസാനിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ച സർക്കാറിന്റെ ഗണിതശാസ്ത്ര മോഡലിംഗ് വിദഗ്ധൻ എം. വിദ്യാസാഗർ മെയ് 7 നകം കൊറോണ വൈറസ് ഇന്ത്യയിൽ ഉയർന്നേക്കുമെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കൊറോണയുടെ രണ്ടാം തരംഗം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ചോദ്യത്തിന്, മെയ് അവസാനത്തോടെ കൊറോണ കേസുകൾ അതിവേഗം കുറയുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പുതിയ കൊറോണ കേസുകളുടെ പ്രതിദിന കണക്ക് 1.2 ലക്ഷമായി കുറയും. കൊറോണ കേസുകൾ രാജ്യത്ത് പൂജ്യമായി കുറയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പറയുന്നില്ലെന്നും എന്നാൽ ഗണ്യമായ കുറവുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

കൊറോണയുടെ മൂന്നാമത്തെ തരംഗം ഇന്ത്യയിൽ വരാം: ഗുലേറിയ

അതേസമയം, ഭാവിയിൽ വൈറസ് തുടരുകയാണെങ്കിൽ, മൂന്നാമത്തെ തരംഗദൈർഘ്യം ഇന്ത്യയിൽ ഉണ്ടാകാമെന്ന് ഡല്‍ഹി എയിംസ് ഡയറക്ടർ ഡോ. രണ്‍ധീപ് ഗുലേറിയ പറഞ്ഞു. പകർച്ചവ്യാധിയുടെ നിലവിലെ അവസ്ഥയും ഭാവിയിലെ അപകടവും ഒഴിവാക്കാൻ ആശുപത്രികളുടെ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ ആദ്യം ശക്തിപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതിനുശേഷം, വാക്സിനേഷന്റെ വേഗതയും കേസുകൾ കുറയ്ക്കുന്നതും അതിവേഗം വർദ്ധിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഗുരുതരമായ ഭീഷണികൾ ഒഴിവാക്കാൻ ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ കര്‍ശനമാക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അപ്പോൾ മാത്രമേ അണുബാധയുടെ ശൃംഖല തകർക്കാൻ കഴിയൂ.

അമേരിക്കയിൽ കുട്ടികൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്താൻ ഉടൻ അനുമതി ലഭിക്കും. ഇപ്പോൾ 12 നും 15 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകാൻ അമേരിക്ക ഒരുങ്ങുകയാണ്. അടുത്തയാഴ്ച മുതൽ 12 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള കുട്ടികൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകാൻ യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഫൈസർ കമ്പനിയുടെ കൊറോണ വാക്സിൻ അനുവദിച്ചേക്കാം. അടുത്ത ആഴ്ചയോടെ രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിൻ കുട്ടികൾക്ക് നല്‍കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. എഫ്ഡി‌എ ഫെഡറൽ വാക്സിൻ ഉപദേശക സമിതിയുടെ യോഗം 12 മുതൽ 15 വയസ്സുവരെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് വാക്സിനുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യും. അതേസമയം, ഇന്ത്യയിലെ കുട്ടികൾക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാൻ ഒരു വർഷത്തിലധികം എടുത്തേക്കാം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top