Flash News

കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ ലംഘിച്ച് കണ്‍‌വന്‍ഷന്‍ നടത്തിയ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് സൗത്ത് ഇന്ത്യയിലെ നൂറിലധികം പാസ്റ്റര്‍മാര്‍ക്ക് കോവിഡ് പോസിറ്റീവ്; രണ്ട് വൈദികര്‍ മരിച്ചു

May 6, 2021

കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ ലംഘിച്ച് കഴിഞ്ഞ മാസം മൂന്നാറില്‍ നടത്തിയ വാര്‍ഷിക കണ്‍‌വന്‍ഷനില്‍ പങ്കെടുത്ത ചർച്ച് ഓഫ് സൗത്ത് ഇന്ത്യയിലെ നൂറിലധികം പാസ്റ്റർമാർക്ക് കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തി. ഈ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്ത രണ്ട് പുരോഹിതന്മാര്‍ മരിച്ചു. പോലീസ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

രോഗം ബാധിച്ചവരിൽ ചർച്ച് ഓഫ് സൗത്ത് ഇന്ത്യയുടെ (സി‌എസ്‌ഐ) ദക്ഷിണ കേരള ബിഷപ്പ് സൗത്ത് ധർമ്മരാജ് റസാലവും ഉൾപ്പെടുന്നു. അതേസമയം, കോവിഡ് ബാധിച്ച് ഫാ. ബിജുമോൻ (52), ഫാ. ഷൈൻ ബി രാജ് (43) എന്നിവര്‍ മരിച്ചു. വട്ടപ്പാറ്റയ്ക്ക് സമീപമുള്ള കഴുക്കോട് സിഎസ്ഐ ചർച്ചിലെ വൈദികനാണ് ബിജുമോൻ. കഴിഞ്ഞ വ്യാഴാഴ്ചയാണ് ബിജുമോൻ മരിച്ചത്. തിരുമല പുന്നക്കാമുഗൾ സിഎസ്ഐ ചർച്ചിലെ വൈദികനായ ഷൈൻ ബി രാജ് ചൊവ്വാഴ്ച മരിച്ചു. കോവിഡ് ബാധിച്ച 40 വൈദികർ കാരക്കോണം ഡോ. സോമർവെൽ സിഎസ്ഐ മെഡിക്കൽ കോളജ് ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലാണ്. ബാക്കിയുള്ളവർ വീടുകളിൽ ക്വറന്റീനിലാണ്.

ഏപ്രിൽ 13 മുതൽ 17 വരെയായിരുന്നു മൂന്നാർ സിഎസ്ഐ പള്ളിയിൽ വൈദികരുടെ ധ്യാനം. ബിഷപ്പ് ധർമരാജ് റസാലം നേതൃത്വം നൽകിയ ധ്യാനത്തിൽ 350ഓളം വൈദികർ പങ്കെടുത്തു. കോവിഡ് പരിഗണിച്ച് ധ്യാനം മാറ്റിവെക്കണമെന്ന് ചിലർ ആവശ്യപ്പെട്ടെങ്കിലും പങ്കെടുക്കാത്തവർക്കെതിരെ അച്ചടക്ക നടപടി എടുക്കുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയതായും സഭയിൽ നിന്നുള്ള വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നു. തിരുവനന്തപുരത്ത് നിന്ന് പ്രത്യേക ബസുകളിലാണ് വൈദികരെ മൂന്നാറിൽ എത്തിച്ചത്. ധ്യാനത്തിനിടെ വൈദികർക്ക് ശരീരിക അസ്വസ്ഥകൾ അനുഭവപ്പെട്ടെങ്കിലും കാലവസ്ഥ വ്യതിയാനം നിമിത്തമെന്ന് കരുതി. തുടർന്ന് നാട്ടിലെത്തിയിട്ടും അസ്വസ്ഥതകൾ വിട്ടുമാറാതിരുന്നപ്പോൾ നടത്തിയ പരിശോധനയിലാണ് കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചത്.

കേസ് നിർഭാഗ്യകരമാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ വിശേഷിപ്പിക്കുകയും അന്വേഷിക്കാൻ ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിന് നിർദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു.

പരിപാടിക്ക് ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിൽ നിന്ന് അനുമതി ലഭിച്ചില്ലെന്ന് ഇടുക്കി ജില്ലാ കളക്ടർ എച്ച് ദിനേശ് പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ കേസ് അന്വേഷിക്കുന്നു. സംഘാടകർക്കെതിരെ ഞങ്ങൾ കർശന നടപടി സ്വീകരിക്കും.

എന്നാൽ സഭയുടെ പ്രതിച്ഛായക്ക് കളങ്കമുണ്ടാക്കാനുള്ള ശ്രമമാണിതെന്ന് പറഞ്ഞ് സഭയുടെ വക്താവ് വാർത്ത തള്ളിക്കളഞ്ഞു. എന്നാൽ കൊറോണ മൂലം രണ്ട് പുരോഹിതന്മാർ മരിച്ചുവെന്ന് വക്താവ് സമ്മതിച്ചു.

കേരളത്തിലെ ഒരു പത്ര, ദൃശ്യ മാധ്യമവും സിഎസ്‌ഐ സഭാ വൈദികരുടെ ഗുരുതര കൊവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ ലംഘനം വാര്‍ത്തയാക്കിയില്ല. മാധ്യമങ്ങളുടെ ഈ സമീപനത്തിനെതിരേ മുതിര്‍ന്ന മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകന്‍ റോയ് മാത്യു അടക്കമുള്ളവര്‍ പ്രതിഷേധവുമായി രംഗത്തുവന്നിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഡല്‍ഹി നിസാമുദ്ദീന്‍ മര്‍കസിലെ ചടങ്ങിന്റെ പേരില്‍ മതപരമായ വിഭാഗീയതയോടെ കൊവിഡ് വ്യാപനത്തെ സമീപിച്ച മലയാള മാധ്യമങ്ങളാണ് കണ്‍മുന്നില്‍ നടന്ന സിഎസ്‌ഐ സഭയുടെ ‘കൊവിഡ് വ്യാപന’ സമ്മേളനം കണ്ടില്ലെന്ന് നടിച്ചത്. ദുരന്തനിവാരണ നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിച്ച ചര്‍ച്ച് ഓഫ് സൗത്ത് ഇന്ത്യ സഭ നേതൃത്വത്തിനെതിരേ കൊലക്കുറ്റത്തിന് കേസെടുക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തയ്യാറാവണമെന്ന ആവശ്യവും ശക്തമാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top