Flash News

കോവിഡ്-19: രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിന്‍ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്ക് സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങി വരാം: പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍

May 13, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പൂർണ്ണമായും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുത്തവര്‍ അഥവാ രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിന്‍ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്ക് നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ആവശ്യമില്ലെന്നും സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങിവരാമെന്നും പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷനിൽ നിന്നുള്ള അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശമനുസരിച്ച് വീടിനകത്തോ പുറത്തോ മാസ്കുകളോ സാമൂഹിക അകലങ്ങളോ ആവശ്യമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മാസ്ക് ധരിക്കാതെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമലാ ഹാരിസിനോടൊപ്പമാണ് അദ്ദേഹം ഈ പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്.

കൊവിഡ് പോരാട്ടത്തില്‍ നിര്‍ണായക മുഹൂര്‍ത്തമാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ”അമേരിക്കയ്ക്ക് ഇത് മഹത്തായ ദിനമാണ്. മാസ്‌ക് ഉപേക്ഷിച്ച് ഇനി ചിരിക്കാം. മറ്റുള്ളവരുടെ മുഖത്തെ ചിരി കാണാം.” ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

ഇതുവരെയും രണ്ട് ഡോസ് എടുക്കാത്തവര്‍ തുടര്‍ന്നും മാസ്‌ക് ധരിക്കണം. കൊവിഡ് വ്യാപനത്തോടെ നിര്‍ത്തിവെച്ചത് ഒക്കെ പുനരാരംഭിക്കാം. എങ്കിലും കടമ്പ കടക്കും വരെ സ്വയം സുരക്ഷ തുടരണം. എല്ലാവരും വാക്‌സിനെടുക്കുമ്പോഴേ രാജ്യത്തെ സംബന്ധിച്ച് സുരക്ഷിതമാകൂവെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു. ജീവന്‍ നഷ്ടമായ ആയിരങ്ങളെ ബൈഡന്‍ പ്രസംഗത്തില്‍ അനുസ്മരിച്ചു.

“നിങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, പകർച്ചവ്യാധി കാരണം നിങ്ങൾ നിർത്തിയ കാര്യങ്ങൾ പുനരാരംഭിക്കാന്‍ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും,” സിഡിസി ഡയറക്ടർ റോഷേല്‍ വലന്‍സ്കി പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

ഇപ്പോൾ, വിമാനങ്ങളിലും ട്രെയിനുകളിലും ബസുകളിലും മാസ്കുകൾ ആവശ്യമാണ്. സിഡിസി യാത്രാ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശവും സ്കൂളുകൾ, ക്യാമ്പുകൾ, മറ്റ് ക്രമീകരണങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ള ശുപാർശകളും ഉടൻ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുമെന്ന് വലൻസ്കി പറഞ്ഞു.

ബിസിനസ്സുകൾക്കും മറ്റ് ഒത്തുചേരൽ സ്ഥലങ്ങൾക്കും മാസ്കുകൾ ആവശ്യമായി തുടരണോ എന്ന് തീരുമാനിക്കാൻ വലൻസ്കി പ്രാദേശിക നേതാക്കൾക്ക് വിട്ടുകൊടുത്തു. ഒരു പ്രദേശത്ത് കേസുകളുടെ എണ്ണവും വാക്സിനേഷൻ നടത്തിയ ആളുകളുടെ എണ്ണവും കണക്കാക്കണമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

“ഇതിലെ ശാസ്ത്രം വളരെ വ്യക്തമാണ്. കുത്തിവയ്പ് എടുക്കുന്നവർക്ക് വളരെ അപൂർവമായി മാത്രമേ രോഗം പിടിപെടുകയുള്ളൂ, കൂടുതൽ പ്രസരണം നടത്തുന്നില്ല,” ബ്രൗണ്‍ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഡീൻ ആശിഷ് ഝാ ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

രാജ്യത്തെ 50 സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ 49ലും കൊവിഡ് കേസുകള്‍ കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഏപ്രില്‍ മാസത്തേക്കാള്‍ മരണനിരക്ക് 80 ശതമാനവും കുറഞ്ഞു. അമേരിക്കയില്‍ അഞ്ച് ലക്ഷം പേരാണ് കഴിഞ്ഞ ഒരു വര്‍ഷം കൊണ്ട് കൊവിഡ് ബാധിച്ച് മരിച്ചത്.

കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടെ കേസുകൾ മൂന്നിലൊന്നായി കുറഞ്ഞുവെന്നും വാക്സിനുകൾ വ്യാപകമായി ലഭ്യമാണെന്നും സിഡിസി മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുകയാണെന്ന് വലൻസ്കി പറഞ്ഞു. 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവർക്ക് യുഎസ് റെഗുലേറ്റർമാർ തിങ്കളാഴ്ച ഫൈസർ-ബയോടെക് വാക്സിൻ അംഗീകരിച്ചു.

നിയന്ത്രിത ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങളിൽ മാത്രമല്ല, യഥാർത്ഥ ലോകത്ത് വാക്സിനുകൾ എത്രത്തോളം ഫലപ്രദമാണെന്ന് കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയായി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പുതിയ ഗവേഷണങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അമേരിക്കയില്‍ പ്രചരിക്കുന്ന വേരിയന്റുകളുമായുള്ള അണുബാധയെ പോലും അവർ എങ്ങനെ തടയുന്നുവെന്നും വലൻസ്കി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വാക്സിനേഷൻ ലഭിച്ച ആളുകൾക്ക് ഇപ്പോഴും അണുബാധയുണ്ടാകുന്ന അപൂർവ സന്ദർഭങ്ങളിൽ, അവരുടെ അണുബാധകൾ മൃദുവായതും മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് പടരാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്.

അമേരിക്കയില്‍ വാക്സിനേഷൻ നിരക്ക് കുറയുന്നതിനാലാണ് പ്രഖ്യാപനം. ഏപ്രില്‍ അവസാന പകുതിയില്‍ ശരാശരി മൂന്നു ദശ ലക്ഷം ഡോസുകളാണ് പ്രതിദിനം നല്‍കിയതെങ്കില്‍ മെയ് മാസത്തില്‍ അത് രണ്ട് ദശലക്ഷമായി.

20,000 ത്തിലധികം പ്രാദേശിക ഫാർമസികൾക്ക് വാക്സിന്‍ ഡോസുകൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നതും, കമ്പനികൾ വഴി വാക്സിനേഷൻ സൈറ്റുകളിൽ സൗജന്യ വാക്സിന്‍ നല്‍കൂനതുമുള്‍പ്പടെയുള്ള പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ എളുപ്പമാക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ത്വരിതമാക്കുന്നുണ്ട്.

വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കാന്‍ മടിയോ സംശയമോ ഉള്ളവർക്കായി, പ്രാദേശിക ഡോക്ടർമാരുമായും ആരാധനാലയങ്ങളുമായും സിഡിസി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാൻ വലൻസ്കി എല്ലാവരേയും പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു.

“നിങ്ങള്‍ സ്വയം പ്രതിരോധം തീര്‍ത്തതു വഴി എത്ര പെട്ടെന്നാണ് നിങ്ങൾ സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങിയതെന്നു നോക്കൂ… നിങ്ങളുടെ കഴിവുകള്‍ മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് പ്രചോദനമാകട്ടേ..,” വലന്‍സ്കി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം വാക്സിനെടുത്തവർ മാസ്ക് ധരിക്കേണ്ടതില്ല എന്ന ബൈഡന്റെ പ്രസ്താവനയോട് സമ്മിശ്രമായാണ് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ പ്രതികരിക്കുന്നത്. ചിലർ ബൈഡന്റെ തീരുമാനത്തെ അനുകൂലിക്കുന്നു. എന്നാൽ വാക്സിൻ എടുത്താലും രോഗം പൂർണ്ണമായി നിർമ്മാർജ്ജനം ചെയ്യപ്പെടാതെ മാസ്ക് ഉപേക്ഷിക്കരുതെന്നാണ് ചില ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്. മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രമ്പിന്റെ മാസ്ക് വിരുദ്ധതയോടാണ് ബൈഡന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തെ ഇവർ താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top