Flash News

ഇസ്രായേലിനുള്ള അമേരിക്കയുടെ നിരുപാധിക പിന്തുണയെ ബെര്‍ണി സാന്റേഴ്സ് അപലപിച്ചു

May 15, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: സ്വതന്ത്ര യുഎസ് സെനറ്റർ ബെർണി സാന്റേഴ്സ് ഇസ്രായേൽ ഭരണകൂടത്തിന് നിരുപാധികമായ അമേരിക്കൻ പിന്തുണയെയും ഫലസ്തീൻ അവകാശങ്ങളെ വാഷിംഗ്ടൺ അവഗണിക്കുന്നതിനെയും അപലപിച്ചു.

ഫലസ്തീൻ അവകാശങ്ങളുടെ കാര്യം നാം തിരിച്ചറിയണമെന്ന് ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് വെള്ളിയാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ലേഖനത്തിൽ സാന്റേഴ്സ് എഴുതി.

“ജെയ്സലേമിലെ (അൽ-ഖുദ്‌സ്) അയൽ‌പ്രദേശമായ ഷെയ്ഖ് ജർ‌റയിലെ പലസ്തീൻ കുടുംബങ്ങൾ‌ പല വർഷങ്ങളായി കുടിയൊഴിപ്പിക്കൽ ഭീഷണിയിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്. അവരുടെ നിർബന്ധിത നാടുകടത്തൽ സുഗമമാക്കുന്നതിന് രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഒരു നിയമവ്യവസ്ഥയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചകളായി, തീവ്രവാദികൾ അവരെ കുടിയൊഴിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ശക്തമാക്കി,” അദ്ദേഹം എഴുതി.

രാഷ്ട്രീയവും സാമ്പത്തികവുമായ അടിച്ചമർത്തലിന്റെ വിശാലമായ വ്യവസ്ഥയുടെ ഒരു ഭാഗം മാത്രമാണ് ഈ കുടിയൊഴിപ്പിക്കലുകൾ.

“വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലെയും കിഴക്കൻ ജറുസലേമിലെയും (അൽ-ഖുദ്‌സ്) ഇസ്രായേൽ അധിനിവേശവും ഗാസയ്‌ക്കെതിരായ ഉപരോധവും ഫലസ്തീനികൾക്ക് ജീവിതം കൂടുതൽ അസഹനീയമാക്കുന്നു. ഏകദേശം 20 ദശലക്ഷം ജനങ്ങളുള്ള ഗാസയിൽ 70 ശതമാനം ചെറുപ്പക്കാരും തൊഴിലില്ലാത്തവരാണ്. ഭാവിയെക്കുറിച്ച് വലിയ പ്രതീക്ഷയില്ല, ”അദ്ദേഹം എഴുതി.

ഫലസ്തീൻ പൗരന്മാരെ പാർശ്വവത്കരിക്കുന്നതിനും പൈശാചികവൽക്കരിക്കുന്നതിനും “ദ്വിരാഷ്ട്ര പരിഹാരത്തിനുള്ള സാധ്യത മുൻകൂട്ടി അറിയാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത സെറ്റിൽമെന്റ് നയങ്ങൾ” പിന്തുടരുന്നതിനും ഇസ്രയേൽ പ്രധാനമന്ത്രി ബെഞ്ചമിൻ നെതന്യാഹുവിന്റെ ഭരണകൂടത്തെ അദ്ദേഹം ആക്ഷേപിച്ചു. “നെതന്യാഹു വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അസഹിഷ്ണുതയും സ്വേച്ഛാധിപത്യപരവുമായ വംശീയ ദേശീയത വളർത്തിയെടുത്തു,” അദ്ദേഹം എഴുതി.

അമേരിക്കക്കാർ “വലതുപക്ഷ നെതന്യാഹു സർക്കാരിനും അതിന്റെ ജനാധിപത്യവിരുദ്ധവും വംശീയവുമായ പെരുമാറ്റത്തിന് സാക്ഷികളാകരുത്” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നമ്മള്‍ ഗതിയിൽ മാറ്റം വരുത്തുകയും സിവിലിയൻമാരുടെ സംരക്ഷണം സംബന്ധിച്ച അന്താരാഷ്ട്ര നിയമത്തെ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുകയും ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്ന സമീപനമാണ് സ്വീകരിക്കേണ്ടത്. അതുപോലെ തന്നെ യുഎസ് സൈനിക സഹായം നൽകുന്നത് മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങൾക്ക് പ്രാപ്തമാകരുത് എന്ന് നിലവിലുള്ള യുഎസ് നിയമം അനുശാസിക്കുന്നുണ്ട്,” അദ്ദേഹം എഴുതി.

വിശുദ്ധ മുസ്ലീം മാസമായ റമദാനിലെ നോമ്പുകാലത്ത് അൽ-അക്സാ പള്ളി വളപ്പിൽ ഫലസ്തീൻ ആരാധകർക്കെതിരെ ഇസ്രയേൽ ആക്രമണം നടത്തിയതോടെ ടെൽ അവീവ് ഭരണകൂടത്തിനെതിരായ കോപം കൂടുതൽ ശക്തമായിരിക്കുകയാണ്.

ഫലസ്തീനികൾക്കെതിരായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളിൽ ഇസ്രയേൽ സൈന്യം ആഗോളതലത്തിൽ വിമര്‍ശനം നേരിടുകയാണ്.

ഫലസ്തീനിലെ ഇസ്രായേലിന്റെ “അടിച്ചമർത്തൽ അധിനിവേശ” ത്തിന് ഒപ്പം നിൽക്കുകയും ഫലസ്തീനികൾക്കെതിരെ അടുത്തിടെ നടന്ന അതിക്രമങ്ങൾ നടത്തുകയും ചെയ്തതിന് യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനെ ഡമോക്രാറ്റിക് കോൺഗ്രസ് വനിത ഇൽഹാൻ ഒമർ അപലപിച്ചു.

സെനറ്റർ എലിസബത്ത് വാറൻ (ഡമോക്രാറ്റ്-മാസച്യുസെറ്റ്സ്), സെനറ്റർ ബെർണി സാന്റേഴ്സ് (സ്വതന്ത്രന്‍ – വെര്‍മണ്ട്), കോൺഗ്രസ് വനിത അലക്സാണ്ട്രിയ ഒകാസിയോ കോർട്ടെസ് (ഡമോക്രാറ്റ് – ന്യൂയോര്‍ക്ക്) എന്നിവരും ഫലസ്തീൻ കുടുംബങ്ങളെ കിഴക്കൻ അൽ-ഖുദ്‌സിലെ ഷെയ്ഖ് ജറാ അയൽ‌പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാനുള്ള ഇസ്രായേലിന്റെ പദ്ധതികളെ അപലപിച്ചു.

നിർദ്ദിഷ്ട കുടിയൊഴിപ്പിക്കലിനെ “വെറുപ്പുളവാക്കുന്നതാണ്” എന്ന് എലിസബത്ത് വാറൻ പറഞ്ഞു. ഈ കുടിയൊഴിപ്പിക്കൽ നിയമവിരുദ്ധമാണെന്നും ഉടനടി നിര്‍ത്തിവെയ്ക്കണമെന്ന് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം ഇസ്രായേൽ സർക്കാരിനോട് നിര്‍ദ്ദേശിക്കണമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top