കോവിഡ്-19: സിഡിസിയുടെ മാസ്ക് മാര്‍ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍; തങ്ങളുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തിലാണെന്ന് നഴ്സുമാരുടെ യൂണിയന്‍

രാജ്യത്തെ നഴ്‌സുമാരെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ യൂണിയനായ യുഎസ് നാഷണൽ നഴ്‌സസ് യുണൈറ്റഡ് (എൻ‌എൻ‌യു) മാസ്ക് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കാനുള്ള പുതിയ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷനെ (സിഡിസി) വിമര്‍ശിച്ചു. തീരുമാനം നഴ്സുമാരുടെ ജീവൻ അപകടപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നു മാത്രമല്ല, രോഗികളേയും മറ്റ് മുൻ‌നിര തൊഴിലാളികളേയും അത് ബാധിക്കുമെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 നെതിരെ പൂർണ്ണമായി പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കുന്നവർക്ക് മാസ്ക് ഇല്ലാതെ മിക്ക സ്ഥലങ്ങളിലും സുരക്ഷിതമായി പോകാമെന്നും സാമൂഹികമായി ഒറ്റപ്പെടൽ അവസാനിപ്പിക്കാമെന്നും സിഡിസി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പറഞ്ഞിരുന്നു.

“ഈ പുതിയ സി‌ഡി‌സി മാർ‌ഗ്ഗനിർ‌ദ്ദേശം ശാസ്ത്രത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതല്ല, പൊതുജനാരോഗ്യത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നില്ല, കൂടാതെ രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള രോഗികളുടെയും നഴ്സുമാരുടെയും മറ്റ് മുൻ‌നിര തൊഴിലാളികളുടെയും ജീവൻ അപകടപ്പെടുത്തുന്നു,” എൻ‌എൻ‌യു എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ ബോണി കാസ്റ്റിലോ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“സംരക്ഷണ നടപടികളിൽ ഇളവ് വരുത്തേണ്ട സമയമല്ല ഇപ്പോൾ. ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലെ ഏറ്റവും വലിയ മഹാമാരിയുടെ നടുവിലായിരിക്കുമ്പോൾ തന്നെ സിഡിസി അത് ചെയ്തതിൽ ഞങ്ങൾ പ്രകോപിതരാണ്,” അവര്‍ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ്-19 മഹാമാരിയില്‍ ലോകത്തെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന രാജ്യമായ യു‌എസിലെ ജീവിതം സാധാരണ നിലയിലേക്ക്‌ നീങ്ങിക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ‌, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പുള്ള ആളുകൾ‌ക്ക് മാസ്ക് ധരിക്കുകയോ അകലം പാലിക്കുകയോ ചെയ്യാതെ വലുതും ചെറുതുമായ ഇൻ‌ഡോർ‌, ഔട്ട്ഡോർ‌ പ്രവർ‌ത്തനങ്ങളിൽ‌ പങ്കെടുക്കാൻ‌ കഴിയുമെന്ന് സി‌ഡി‌സി പറഞ്ഞിരുന്നു.

മാസ്കുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ഫെഡറൽ ഹെൽത്ത് മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം ഈ ആഴ്ച പെട്ടെന്ന് അയഞ്ഞത് അമേരിക്കക്കാരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കി. മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശത്തിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കുന്നുവെന്ന് പലരും പറയുന്നു.

യു‌എസിലെ ചില ആളുകൾ‌ സി‌ഡി‌സിയുടെ പെട്ടെന്നുള്ള മാർ‌ഗ്ഗനിർ‌ദ്ദേശത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുകയും മാസ്കിംഗ് ഇപ്പോൾ‌ മറ്റ് പല രാജ്യങ്ങളിലേതുപോലെ അമേരിക്കൻ ജീവിതത്തിന്റെ ഒരു സാധാരണ ഭാഗമായി മാറിയതിനാൽ‌ ഏറ്റവും പുതിയ വഴിത്തിരിവ് ശരിക്കും സുരക്ഷിതമാണോ എന്ന് ചിന്തിക്കുകയും ചെയ്യുകയാണ്.

ന്യൂയോർക്ക് ഗവർണർ ആൻഡ്രൂ ക്വോമോയും ന്യൂയോര്‍ക്ക് സിറ്റി മേയർ ബിൽ ഡി ബ്ലാസിയോയും മാസ്ക് ധരിക്കാതെ പുറത്തു പോകുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പുതുക്കിയ ഫെഡറൽ ഉപദേശം പിന്തുടരാൻ വിസമ്മതിച്ചു. ആരോഗ്യകരമായി തുടരാൻ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് കണ്ടെത്താൻ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്ന ആളുകളെ കൂടുതൽ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കുകയാണ്.

ആരാണ് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തിയിട്ടുള്ളതെന്നും ആരാണ് കുത്തിവെയ്പ് എടുത്തിട്ടില്ലാത്തതെന്നും പരിശോധിക്കാൻ യുഎസിൽ ഒരു ദേശീയ സംവിധാനവും ഇല്ലാത്തതിനാൽ പുതിയ ഫെഡറൽ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം ഒഴിവാക്കാനാവാത്ത ഒരു പ്രതിസന്ധിയാണെന്ന് ചില അമേരിക്കക്കാർ പറയുന്നു.

വാക്സിനേഷൻ ചെയ്യാത്ത ആളുകൾ അവരുടെ മാസ്കുകള്‍ ഉപേക്ഷിക്കില്ലെന്നതിന് യാതൊരു ഉറപ്പുമില്ലെന്നും ഇത്
കോവിഡ്-19 പടരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടാക്കുമെന്നും അവർ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment