ചിപ്പ് വിതരണ ക്ഷാമം വർഷങ്ങളോളം നീണ്ടുനിൽക്കുമെന്ന് ഇന്റൽ ആവർത്തിക്കുന്നു

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ആഗോളതലത്തിൽ അർദ്ധചാലകങ്ങളുടെ (Semiconductors) കുറവ് പരിഹരിക്കാൻ വർഷങ്ങളെടുക്കുമെന്ന് ഇന്റൽ കോർപ്പറേഷന്റെ (INTC.O) സിഇഒ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഇത് ചില വാഹന നിര്‍മ്മാണ മേഖലകളില്‍ പ്രതിസന്ധി സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും പലതും അടച്ചുപൂട്ടുകയും ഉപഭോക്തൃ ഇലക്ട്രോണിക്സ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള മറ്റ് മേഖലകളെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്നും ഇന്റല്‍ പറയുന്നു.

കോവിഡ്-19 മഹാമാരി സമയത്ത് വീട്ടിലിരുന്നുകൊണ്ടുള്ള ജോലി-പഠനം എന്നിവ അർദ്ധചാലകങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണ പ്രക്രിയയെ സാരമായി ബാധിച്ചെന്നും, അത് ആഗോള തലത്തിലെ വിതരണ ശൃംഖലകളില്‍ വലിയ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയെന്നും തായ്‌പേയിൽ നടന്ന കമ്പ്യൂട്ട് ട്രേഡ് ഷോയുടെ വെർച്വൽ സെഷനിൽ പാറ്റ് ജെൽ‌സിംഗർ പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ, വ്യവസായങ്ങൾ ദീർഘകാല പരിമിതികൾക്കനുസൃതമായി നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ശേഖരണ ശേഷി, മറ്റു ഘടകങ്ങൾ എന്നിവയുടെ കുറവ് പരിഹരിക്കാൻ ആവാസവ്യവസ്ഥയ്ക്ക് ഇനിയും കുറച്ച് വർഷമെടുക്കുമെന്നും ജെല്‍സിംഗര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ഈ കുറവ് പരിഹരിക്കാൻ “കുറച്ച് വർഷങ്ങൾ” എടുക്കുമെന്നും യുഎസ് കാർ പ്ലാന്റുകളിലെ കുറവ് പരിഹരിക്കുന്നതിന് ആറ് മുതൽ ഒമ്പത് മാസത്തിനുള്ളിൽ ചിപ്പുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ ആരംഭിക്കുമെന്നും ഏപ്രിലില്‍ വാഷിംഗ്ടണ്‍ പോസ്റ്റിന് നല്‍കിയ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ ജെൽ‌സിംഗർ പറഞ്ഞിരുന്നു.

വിപുലമായ ചിപ്പ് നിർമ്മാണ ശേഷി വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും അരിസോണയിൽ രണ്ട് ഫാക്ടറികൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനും പുറം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് പ്ലാന്റുകൾ തുറക്കുന്നതിനുമായി ഇന്റൽ മാർച്ചിൽ 20 ബില്യൺ ഡോളർ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

“യുഎസിലെയും യൂറോപ്പിലെയും സം‌രംഭങ്ങള്‍ മറ്റ് സ്ഥലങ്ങളിലേക്കും വ്യാപിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്. ഇത് ലോകത്തിന് സുസ്ഥിരവും സുരക്ഷിതവുമായ അർദ്ധചാലക വിതരണ ശൃംഖല ഉറപ്പാക്കുന്നു,” ജെൽസിംഗർ പറഞ്ഞു.

ഏറ്റവും നൂതനമായ ചിപ്പുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ കഴിയുന്ന ലോകത്തിലെ മറ്റ് രണ്ട് കമ്പനികളെ നേരിട്ട് വെല്ലുവിളിക്കാൻ ഇന്റലിന്റെ പദ്ധതികൾക്ക് കഴിയും – തായ്‌വാൻ അർദ്ധചാലക മാനുഫാക്ചറിംഗ് കോ ലിമിറ്റഡ് (ടിഎസ്എംസി) (2330. ടിഡബ്ല്യു), ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ സാംസങ് ഇലക്ട്രോണിക്സ് കോ ലിമിറ്റഡ് (005930.കെഎസ്) എന്നിവയാണവ.

അർദ്ധചാലക നിർമാണ ബിസിനസിൽ ആധിപത്യം സ്ഥാപിച്ച ഇരുരാജ്യങ്ങളും, ഒരു കാലത്ത് സാങ്കേതികവിദ്യ കണ്ടുപിടിച്ച അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് മൂന്നില്‍ രണ്ട് നൂതന ചിപ്പുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഏഷ്യയിലേക്ക് തങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണ ഫാക്ടറികള്‍ മാറ്റാനുള്ള തീരുമാനത്തിലാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment