കൊറോണ വൈറസ് ചോര്‍ന്നത് ചൈനീസ് ലാബിൽ നിന്ന് തന്നെ: മൈക്ക് പോം‌പിയോ

കൊറോണ വൈറസ് ഒരു ചൈനീസ് ലാബിൽ നിന്നാണ് ഉത്ഭവിച്ചതെന്ന് മുൻ അമേരിക്കൻ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മൈക്ക് പോംപിയോ തറപ്പിച്ചുപറഞ്ഞു. തന്റെ മുന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണാള്‍ഡ് ട്രം‌പ് ആദ്യം മുന്നോട്ടു വെച്ച “ഗൂഢാലോചനാ സിദ്ധാന്തം” പൂര്‍ണ്ണമായും തള്ളിക്കളയാനാവില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തന്റെ അവകാശവാദം ശരി വെയ്ക്കുന്നതിനുള്ള നൂറു കണക്കിന് തെളിവുകളുണ്ടെന്ന് ഞായറാഴ്ച ഫോക്സ് ന്യൂസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞെങ്കിലും അവയെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായ വിവരണങ്ങള്‍ അദ്ദെഹം നല്‍കിയില്ല.

ഒരു ചൈനീസ് ലാബിൽ നിന്ന് കോവിഡ് -19 ചോർന്നതായി വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് ഫോക്സ് ഹോസ്റ്റ് ക്രിസ് വാലസ് ചോദിച്ചപ്പോൾ, പോംപിയോ തുറന്നടിച്ചു, “തീര്‍ച്ചയായും ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.”

“ലാബ് ലീക്ക്” സിദ്ധാന്തം ആദ്യം പുറത്തുകൊണ്ടുവന്നത് മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപും മറ്റുള്ളവരും ആണ്. പോംപിയോ വളരെക്കാലമായി ഈ സിദ്ധാന്തവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായിരിക്കെ കോവിഡ് -19 ന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുന്ന ഒരു ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സിന് അദ്ദേഹം നേതൃത്വം നൽകി.

ഗൂഢാലോചനാ സിദ്ധാന്തങ്ങളും തെറ്റായ വിവരങ്ങളും പ്രചരിപ്പിച്ചതിന് ചൈന യുഎസിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചിരുന്നു.

യുഎസിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള “സിദ്ധാന്തത്തിന്റെ” പുനരുജ്ജീവനത്തെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) അന്വേഷണത്തോട് കാണിക്കുന്ന അനാദരവാണെന്ന് ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വക്താവ് ഷാവോ ലിജിയാൻ വിശേഷിപ്പിച്ചിരുന്നു.

സൂക്ഷ്മ പരിശോധനയ്ക്കായി സ്വന്തം വൈറോളജി സൗകര്യങ്ങൾ തുറക്കാൻ വാഷിംഗ്ടണിനോട് ആഹ്വാനം ചെയ്ത ചൈനീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ, “യുഎസിന് ശരിക്കും പൂർണ്ണ സുതാര്യത വേണമെങ്കിൽ, ചൈന ചെയ്തതുപോലെ, യുഎസ് സന്ദർശിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വിദഗ്ധരെ ക്ഷണിക്കണം,” എന്നു പറഞ്ഞു.

മാർച്ചിൽ, ലോകാരോഗ്യ സംഘടന യുഎസ് അവകാശവാദത്തെ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള റിപ്പോർട്ടിൽ “തീരെ സാധ്യതയില്ല” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചിരുന്നു. വുഹാൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വൈറോളജിയിൽ നിന്ന് കൊറോണ വൈറസ് ഉയർന്നുവന്ന ഗൂഢാലോചനാ സിദ്ധാന്തം അമേരിക്കൻ അധികാരികളും മാധ്യമങ്ങളും ചൈനീസ് നഗരത്തിലേക്കുള്ള ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ദൗത്യത്തെത്തുടർന്ന് മാരകമായ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ച് മറ്റൊരു അന്വേഷണം നടത്താനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ്.

കോവിഡിന്റെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ഇരട്ടിയാക്കാൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ യു എസ് രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗത്തോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment