അമേരിക്കയില്‍ കറുത്ത തൊഴിലാളികളുടെ സമ്പാദ്യം ഇപ്പോഴും വെള്ളക്കാരേക്കാൾ കുറവാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അമേരിക്കൻ കമ്പനികൾ തങ്ങളുടെ ബ്രാൻഡുകളുടെയും ബിസിനസ്സ് തന്ത്രങ്ങളുടെയും ഒരു മൂലക്കല്ലായി വൈവിധ്യവും ഉൾപ്പെടുത്തലും ഉയർത്തുന്നുണ്ടെങ്കിലും, കറുത്ത തൊഴിലാളികൾ വെളുത്ത വര്‍ഗക്കാരേക്കാള്‍ കുറവാണ് സമ്പാദിക്കുന്നതെന്ന് വ്യാഴാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു റിപ്പോർട്ടില്‍ പറയുന്നു.

ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ വേർതിരിക്കലും തൊഴിൽ വിപണി വിഭജനവും വിദ്യാഭ്യാസ അവസരങ്ങളിലേക്കുള്ള വ്യത്യസ്ത പ്രവേശനവും സാമൂഹികവും പ്രൊഫഷണല്‍ നെറ്റ്‌വർക്കുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിരവധി ഘടകങ്ങളാണ് വേതന വിടവുകൾക്ക് കാരണമെന്ന് കോണ്‍ഫറൻസ് ബോർഡ് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

“അമേരിക്കക്കാർ ജുനെതീന്ത് അടയാളപ്പെടുത്തുന്നത് പോലെ, 21-ാം നൂറ്റാണ്ടിലെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിലെ വംശീയ അസമത്വത്തിന്റെ സമീപകാല പ്രവണതകളെ ബിസിനസ്സ് ഉടമകളും നയനിർമ്മാതാക്കളും ഒരുപോലെ തിരിച്ചറിയണം,” വാഷിംഗ്ടണിലെ കോൺഫറൻസ് ബോർഡിലെ ലേബർ മാർക്കറ്റ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഗാഡ് ലെവനൻ പറഞ്ഞു. “ഈ പ്രവണതകൾ പഴയ പടിയാക്കുന്നതിന് ഉയർന്ന വളർച്ചയുള്ള മേഖലകളിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ ആഴത്തിൽ വേരൂന്നിയ തൊഴിൽ വിപണി വിഭജനവും ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ വേർതിരിക്കലും പരിഹരിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കറുത്ത അമേരിക്കക്കാരെ നിയമപരമായി അടിമകളാക്കിയതിന്റെ ഓർമയ്ക്കായി ജൂൺ 19 ന് ആഘോഷിക്കുന്ന ഒരു അവധിക്കാലമാണ് ജുനെതീന്ത്. വ്യാഴാഴ്ച, ഫെഡറൽ അംഗീകാരമുള്ള പതിനൊന്നാമത്തെ അവധിക്കാലമായി ഇത് മാറി.

കോൺഫറൻസ് ബോർഡ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, 2010 ൽ വെള്ളക്കാരേക്കാൾ 18% കുറവാണ് ബാച്ചിലേഴ്സ് ബിരുദമോ അതിൽ കൂടുതലോ ഉള്ള കറുത്തവർഗ്ഗക്കാർ നേടിയത്. 2019 ആയപ്പോഴേക്കും ആ വിടവ് 24% ആയി വർദ്ധിച്ചു. കറുത്ത തൊഴിലാളികള്‍ക്കിടയില്‍ ഉയർന്ന ശമ്പളമുള്ള തൊഴിലുകളിലും വ്യവസായങ്ങളിലും ഇത് ശ്രദ്ധേയമായ കുറവാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കപ്പെടുന്നു.

ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ളവരിൽ കറുത്ത തൊഴിലാളികളുടെ കേന്ദ്രമായ ചില വ്യവസായങ്ങളും ജോലികളും ചുരുങ്ങിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കോളേജ് ബിരുദം ആവശ്യമില്ലാത്ത ഡ്രൈവർമാരും സെക്യൂരിറ്റി ഗാർഡുകളും പോലുള്ള ജോലികളിൽ ജോലി ചെയ്യാൻ ബാച്ചിലേഴ്സ് ബിരുദമുള്ള കറുത്ത വർഗ്ഗക്കാർ കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment