ട്രംപിന്റെ ഇസ്രായേൽ അനുകൂല നയങ്ങൾ പൂർവാവസ്ഥയിലാക്കാൻ 70 ഓളം യുഎസ് നിയമനിർമാതാക്കൾ ബൈഡനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു

ഇസ്രയേൽ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പലസ്തീൻ അധിനിവേശവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ “ദീർഘകാലമായുള്ള, ഉഭയകക്ഷി യുഎസ് നയം ഉപേക്ഷിക്കൽ” മാറ്റിയെടുക്കാൻ 70 ലധികം യുഎസ് ഡമോക്രാറ്റിക് നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ “സെഞ്ച്വറി ഡീൽ” പദ്ധതി ഔദ്യോഗികമായി ഉപേക്ഷിക്കണമെന്ന് 73 ഹൗസ് ഡമോക്രാറ്റുകളാണ് ബൈഡനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. ഭരണകൂടത്തിന്റെ നയങ്ങളും പശ്ചിമേഷ്യയിലുടനീളമുള്ള വിശാലമായ താൽപ്പര്യങ്ങളും മുന്‍‌നിര്‍ത്തിയാണ് ഈ ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചിരിക്കുന്നത്.

മൊത്തം എട്ട് ആവശ്യങ്ങളോടെയാണ് യുഎസ് നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ ട്രംപിന്റെ നയപരമായ മാറ്റങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇസ്രയേലികളെയും ഫലസ്തീനികളെയും ദ്വിരാഷ്ട്ര കരാറിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ അകറ്റിനിർത്തുന്നത്, ഇസ്രായേൽ ഭരണകൂടത്തിന്റെ ജനസാന്ദ്രത കൂടുതലുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍ നടത്തിയ 11 ദിവസത്തെ ക്രൂരമായ ബോംബാക്രമണം, കഴിഞ്ഞ മാസം ഗാസാ സ്ട്രിപ്പിലെ പലസ്തീൻ എൻക്ലേവ് ഉപരോധിച്ചത് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നുവെന്ന് യുകെ ആസ്ഥാനമായുള്ള മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് മോണിറ്റർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഇസ്രായേൽ-പലസ്തീൻ പോരാട്ടത്തിന് സൈനിക പരിഹാരമില്ലെന്നും നയതന്ത്രത്തിലൂടെയും ഇരുരാജ്യങ്ങളുടെയും സിവിൽ, രാഷ്ട്രീയ അവകാശങ്ങൾ, സുരക്ഷ, സ്വയം നിർണ്ണയം എന്നിവ ഉറപ്പുനൽകുന്ന ചർച്ചയുടെ ദ്വിരാഷ്ട്ര പരിഹാരത്തിലൂടെയും മാത്രമേ ഇത് പരിഹരിക്കാനാകൂ എന്ന വേദനാജനകമായ ഓർമ്മപ്പെടുത്തലായിരുന്നു ഈ അക്രമം. വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് കൈമാറിയതായി പറയുന്ന കത്തിൽ നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ എഴുതി.

ഗാസ മുനമ്പിൽ ഇസ്രായേൽ ഭരണകൂടം യാതൊരു മുന്നറിയിപ്പും ഇല്ലാതെ നിരവധി രക്തരൂക്ഷിതമായ വ്യോമാക്രമണങ്ങൾ നടത്തിയതായി ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് വ്യാഴാഴ്ച അന്വേഷണ റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ടതോടെയാണ് സംഭവവികാസമുണ്ടായത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment