യുഎസ് – മെക്സിക്കോ അതിർത്തി അറസ്റ്റുകൾ 2021 ൽ ഒരു മില്യൺ കവിഞ്ഞു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: അമേരിക്കൻ അതിർത്തി പട്രോളിംഗ് ഏജന്റുമാർ 2021 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ ഇതുവരെ മെക്സിക്കോയുമായുള്ള അമേരിക്കയുടെ തെക്കൻ അതിർത്തിയിൽ ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം അഭയാർഥികളെ തടഞ്ഞുവെച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം നേരിടുന്ന കുടിയേറ്റ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നു.

നിലവിലെ നിരക്കിൽ, സെപ്റ്റംബർ 30 ന് അവസാനിക്കുന്ന സാമ്പത്തിക വർഷത്തേക്കുള്ള മൊത്തം യുഎസ് അതിർത്തി അറസ്റ്റുകൾ 2000 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കായി മാറും. 1.7 ദശലക്ഷം അഭയാർഥികളെയോ കുടിയേറ്റക്കാരെയോ അമേരിക്കൻ അധികൃതർ തടഞ്ഞുവച്ചതായി മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. യുഎസ് കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് ബോർഡർ പ്രൊട്ടക്ഷൻ (സിബിപി) ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പങ്കിട്ട “പ്രാഥമിക കണക്കുകളെ” ഉദ്ധരിച്ചാണ് ഈ റിപ്പോര്‍ട്ട്.

അഞ്ച് മാസം മുമ്പ് അധികാരമേറ്റ ഡെമോക്രാറ്റിക് യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ തന്റെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ മുൻഗാമിയായ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഏർപ്പെടുത്തിയ പല പരുക്കൻ കുടിയേറ്റ നയങ്ങളും മാറ്റിമറിച്ചതാണ് ഇതിന് കാരണം.

അടുത്ത മാസങ്ങളിൽ അനധികൃത അതിർത്തി കടന്നുള്ള അഭയാര്‍ത്ഥി പ്രവാഹത്തിലെ കുതിച്ചു ചാട്ടത്തിന് ബൈഡന്റെ നയങ്ങളെ റിപ്പബ്ലിക്കന്മാര്‍ കുറ്റപ്പെടുത്തി. എന്നാൽ ദാരിദ്ര്യം, അക്രമം, ഭക്ഷ്യ അരക്ഷിതാവസ്ഥ എന്നിവയാണ് അഭയാർഥികളെയും അഭയാർഥികളെയും ദരിദ്രരായ മധ്യ അമേരിക്കൻ രാജ്യങ്ങളായ ഗ്വാട്ടിമാലയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന പ്രധാന ഘടകങ്ങളിൽ ഒന്നാണെന്ന് കുടിയേറ്റ വിദഗ്ധർ വാദിക്കുന്നു. ഹോണ്ടുറാസും എൽ സാൽവഡോറും, അവരുടെ ഗവൺമെന്റുകൾ പണ്ടേ യുഎസ് ക്ലയന്റുകളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം, യുഎസ് അതിർത്തി പട്രോളിംഗ് ഏജന്റുമാര്‍ മെയ് മാസത്തിൽ തെക്ക് പടിഞ്ഞാറൻ അതിർത്തിയിൽ 172,000 അഭയാർഥികളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. മാർച്ച്, ഏപ്രിൽ മാസങ്ങളിൽ നിന്ന് 20 വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കാണിത്. സമാനമായ തടങ്കൽ കണക്കുകളും ഈ മാസം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്.

അതിർത്തിയിലെത്തുന്ന അഭയാർഥികളുടെ നിലവിലെ ജനസംഖ്യാശാസ്‌ത്രം, മധ്യ അമേരിക്കയിൽ നിന്നും മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ളവർ ഉൾപ്പെടെ, 2000 ൽ അതിർത്തിയിലെത്തിയ മെക്സിക്കൻ അഭയാര്‍ത്ഥികളേക്കാള്‍ കൂടുതൽ സമയമെടുക്കുന്നുവെന്ന് സിബിപി ഉദ്യോഗസ്ഥർ റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

ടെക്സാസിലെയും അരിസോണയിലെയും അതിർത്തി സുരക്ഷാ പ്രതിസന്ധിയെ സഹായിക്കാൻ സംസ്ഥാന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ അയക്കുമെന്ന് ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാന്റിസ് ഈ മാസം ആദ്യം പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെയാണ് അതിർത്തിയിലെ പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്നതിൽ ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം പരാജയപ്പെട്ടത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment