കോവിഡ്-19: സിപ്ല വിതരണം ചെയ്യുന്ന മോഡേണ വാക്സിന്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഡിസിജിഐയുടെ അനുമതി

മൊഡേണയുടെ കോവിഡ്-19 വാക്സിന്‍ ഇന്ത്യയില്‍ അടിയന്തരമായി ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഡ്രഗ്സ് കണ്‍‌ട്രോളര്‍ ജനറല്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ (DCGI) അനുമതി നല്‍കി. മുംബൈ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മരുന്ന് കമ്പനിയായ സിപ്ലയാണ് മോഡേണ വാക്‌സിന്‍ ഇന്ത്യയില്‍ വിതരണം ചെയ്യുക.

മൊഡേണ ഇന്ത്യയിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ അനുമതി തേടി സിപ്ല ഡിസിജിഐയെ സമീപിച്ചിരുന്നു. വാക്സിൻ വിതരണം സംബന്ധിച്ച് മൊഡേണയും സിപ്ലയും തമ്മിൽ ധാരണാപത്രത്തില്‍ ഒപ്പു വെച്ചിട്ടുണ്ട്. 18 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവര്‍ക്ക് നല്‍കുന്നതിന് മോഡേണ വാക്‌സിന്‍ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാന്‍ അനുമതി നല്‍കണമെന്നാണ് സിപ്ലയുടെ അപേക്ഷയില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടത്. അതനുസരിച്ചാണ് ഇപ്പോള്‍ അനുമതി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

ഒരു വാക്‌സിന് അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിന് യുഎസ്‌എഫ്ഡിഎയുടെ അനുമതി ലഭിച്ചാല്‍ വിപണനത്തിന് അനുമതി നല്‍കാമെന്ന് സിപ്ല അപേക്ഷയില്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു.

മോഡേണയുടെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാനും രാജ്യത്ത് വിപണനം നടത്താനും ഇന്ത്യൻ മരുന്ന് നിർമാതാക്കളായ സിപ്ലയ്ക്ക് അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട് . ഇന്നത്തെ സംഭവവികാസങ്ങളെത്തുടർന്ന്, മോഡേണ ഇന്ത്യയുടെ വാക്സിനേഷൻ ഡ്രൈവിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന നാലാമത്തെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ആയി മാറി.

ഇന്ത്യ ഇപ്പോൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന വാക്സിനുകൾ ഇവയാണ്:

കോവിഷീൽഡ്: ഓക്സ്ഫോർഡ് സർവകലാശാലയും അസ്ട്രാസെനെക്കയും ചേർന്നാണ് ഇത് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. പൂനെ ആസ്ഥാനമായുള്ള സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയാണ് ഇത് നിർമ്മിക്കുന്നത്.

കോവാക്സിൻ: ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ചുമായി (ഐസിഎംആർ) സഹകരിച്ച് ഭാരത് ബയോടെക് ഇത് വികസിപ്പിക്കുകയും നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്തു.

സ്പുട്‌നിക് വി: റഷ്യയിലെ ഗമാലേയ റിസർച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് എപ്പിഡെമിയോളജി ആൻഡ് മൈക്രോബയോളജി ഇത് വികസിപ്പിക്കുകയും നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്തു.

മോഡേണയ്ക്ക് കോവിഡ് -19 വാക്‌സിനായി ഇന്ത്യയിൽ അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിനുള്ള അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. നഷ്ടപരിഹാരത്തിന്റെ പ്രശ്നം പരിശോധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് നിതി ആയോഗ് (ആരോഗ്യം) അംഗം ഡോ. ​​വി കെ പോൾ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയിൽ റെഗുലേറ്ററി അംഗീകാരം തേടുന്നതിനു പുറമേ, മൊഡേണ വാക്സിന്‍ നിശ്ചിത അളവിൽ കോവാക്സ് വഴി ഇന്ത്യയില്‍ ഉപയോഗത്തിനായി സംഭാവന ചെയ്യാൻ യുഎസ് സർക്കാർ സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും സെൻട്രൽ ഡ്രഗ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് കൺട്രോൾ ഓർഗനൈസേഷന്റെ (സിഡിസ്കോ) അനുമതി തേടിയതായും മോഡേണ അറിയിച്ചു.

മോഡേണയുടെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നതിനും വിപണനം ചെയ്യുന്നതിനുമായി സിപ്ല തിങ്കളാഴ്ച അപേക്ഷ നൽകി. ഏപ്രിൽ 15, ജൂൺ 1 തീയതികളിലെ ഡി‌സി‌ജി‌ഐ നോട്ടീസുകളെ സിപ്ല തന്റെ അപേക്ഷയിൽ പരാമർശിക്കുന്നു, ഇ‌യു‌എയ്‌ക്കായി യു‌എസ്‌എഫ്‌ഡി‌എ ഒരു വാക്സിൻ അംഗീകരിച്ചാൽ, വിചാരണ ഒഴിവാക്കാതെ ഇന്ത്യയിൽ മാർക്കറ്റിംഗ് അംഗീകാരം നൽകാമെന്ന് പ്രസ്താവിക്കുന്നു.

അത്തരം വാക്സിനുകൾക്കായി, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകളുടെ ആദ്യ 100 ഗുണഭോക്താക്കളുടെ സുരക്ഷാ ഡാറ്റയുടെ വിലയിരുത്തൽ രോഗപ്രതിരോധ പ്രോഗ്രാമിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് സമർപ്പിക്കുമെന്ന് നോട്ടീസുകൾ പറയുന്നു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കണക്കനുസരിച്ച്, ആദ്യത്തെ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ് 14 ദിവസത്തിനുശേഷം ആരംഭിക്കുന്ന കോവിഡ് -19 നെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിൽ മോഡേണ വാക്സിൻ ഏകദേശം 94.1 ശതമാനം ഫലപ്രാപ്തി കാണിക്കുന്നു.

ഇതുവരെ ശേഖരിച്ച തെളിവുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, B.1.1.7, 501Y.V2 എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള SARS-CoV-2 ന്റെ പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ മോഡേണ എം‌ആർ‌എൻ‌എ വാക്സിൻറെ ഫലപ്രാപ്തിയിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നില്ലെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment