കൊറോണ ലോകമെമ്പാടും വീണ്ടും തല ഉയർത്തുന്നു; റഷ്യയിൽ ഒരു ദിവസം ഏറ്റവും കൂടുതൽ മരണങ്ങൾ

വാക്സിനേഷന്‍ പദ്ധതി പുരോഗമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, കോവിഡ് അണുബാധ കേസുകൾ ലോകമെമ്പാടും അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണയുടെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് കാരണമെന്ന് കരുതുന്ന ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിലെ കേസുകൾ ഇപ്പോൾ ലോകത്തെ നൂറോളം രാജ്യങ്ങളിൽ എത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഡെൽറ്റ വേരിയൻറ് റഷ്യയിലും നാശം വിതച്ചു തുടങ്ങി. വ്യാഴാഴ്ച 672 പേരാണ് കോവിഡ് ബാധയേറ്റ് റഷ്യയില്‍ മരിച്ചത്. ഈ മഹാമാരി പടര്‍ന്നതിനുശേഷം രാജ്യത്ത് ഒരു ദിവസത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കാണിത്.

24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 23,543 പുതിയ കൊറോണ കേസുകൾ കണ്ടെത്തിയതായി കൊറോണ വൈറസ് ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സ് അറിയിച്ചു. ഇത് ജനുവരി 17 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസാണ്. തലസ്ഥാനമായ മോസ്കോയിൽ മാത്രം 7597 പുതിയ രോഗികളെ കണ്ടെത്തി.

ഇതോടെ റഷ്യയിൽ മൊത്തം കൊറോണ അണുബാധ കേസുകളുടെ എണ്ണം 5,538,142 ആയി ഉയർന്നു. മൊത്തം 135,886 രോഗികൾക്ക് ഇതുവരെ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, സെൻട്രൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം, 2020 ഏപ്രിലിനും 2021 ഏപ്രിലിനുമിടയിൽ കൊറോണ ബാധയേറ്റ് 270,000 ആളുകൾക്ക് റഷ്യയിൽ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment