ഫിലിപ്പീൻസിൽ സൈനിക വിമാനം തകര്‍ന്ന് 17 പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു

തെക്കൻ ഫിലിപ്പൈൻ പ്രവിശ്യയിൽ സൈനികർ സഞ്ചരിച്ച വ്യോമസേനയുടെ സി -130 വിമാനം തകർന്നു വീണ് 17 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 40 പേരെ രക്ഷപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. രക്ഷാപ്രവർത്തനം നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഫിലിപ്പൈൻ പ്രതിരോധമന്ത്രി ഡെൽഫിൻ ലോറെൻസാന വാര്‍ത്താ ലേഖകരോട് പറഞ്ഞു. മൂന്ന് പൈലറ്റുമാരും അഞ്ച് ക്രൂ അംഗങ്ങളുമടക്കം 92 പേർ വിമാനത്തിലുണ്ടായിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വിമാനത്തിലെ ബാക്കിയുള്ളവർ സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരായിരുന്നു.

തെക്കൻ നഗരമായ കഗായൻ ഡി ഓറോയിൽ നിന്ന് സൈനികരെ വഹിച്ചുകൊണ്ടായിരുന്നു വിമാനം പറന്നുയര്‍ന്നത്. മുസ്ലീം ഭൂരിപക്ഷ പ്രവിശ്യയായ സുലുവിൽ അബു സയ്യഫ് തീവ്രവാദികൾക്കെതിരെ സർക്കാർ സേന പതിറ്റാണ്ടുകളായി പോരാടുകയാണ്. വിമാനാപകടത്തിന്റെ കാരണം ഉടൻ വ്യക്തമായിട്ടില്ല.

മധ്യ ഫിലിപ്പൈൻസിൽ മഴ പെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും സുലു മേഖലയിലെ കാലാവസ്ഥയെയും ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഉടൻ വ്യക്തമല്ല. പ്രധാന നഗരമായ സുലോയിലെ ജോലോയിലെ വിമാനത്താവളം പർവതപ്രദേശത്ത് നിന്ന് ഏതാനും കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ്. ഈ പ്രദേശത്തെ സൈനികർ അബു സയ്യഫിനെതിരെ പോരാടുകയാണ്. ചില തീവ്രവാദികൾ ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് സംഘടനയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

ബോംബാക്രമണം, മോചനദ്രവ്യം തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ, ശിരഛേദം എന്നീ കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തി യുഎസും ഫിലിപ്പൈൻസും അബു സയ്യഫിനെ കരിമ്പട്ടികയിൽ പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. സർക്കാർ നടപടി മൂലം വർഷങ്ങളായി അബു സയ്യഫ് ഗ്രൂപ്പ് ദുർബലമായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഒരു ഭീഷണിയായി ഇപ്പോഴും തുടരുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment