ആഗോള സൈബർ സുരക്ഷയ്ക്ക് ഭീഷണി അമേരിക്കയാണെന്ന് ചൈന

ആഗോള സൈബർ സുരക്ഷയെ അപകടത്തിലാക്കാനുള്ള അമേരിക്കയുടെ ശ്രമങ്ങൾ സംയുക്തമായി തുറന്നുകാട്ടാൻ ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

വളരെക്കാലമായി യുഎസ് സ്വന്തം സാങ്കേതിക വൈദഗ്ദ്ധ്യം സ്വന്തം ആളുകളെയും ലോകജനങ്ങളെയും ചാരപ്പണി ചെയ്യാൻ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നുവെന്ന് തിങ്കളാഴ്ച ബീജിംഗിൽ നടന്ന പതിവ് പത്രസമ്മേളനത്തിൽ മന്ത്രാലയ വക്താവ് വാങ് വെൻബിൻ പറഞ്ഞു.

അമേരിക്ക എല്ലാത്തരം ഡാറ്റയും മോഷ്ടിച്ചതായും എല്ലാത്തരം സ്വകാര്യത ലംഘിക്കുന്നതായും ചൈനീസ് നയതന്ത്രജ്ഞൻ ആരോപിച്ചു.

“ആഗോള സൈബർ സുരക്ഷയെയും അന്താരാഷ്ട്ര നിയമങ്ങളെയും ദുർബലപ്പെടുത്തുന്ന യുഎസിന്റെ നടപടികളെ സംയുക്തമായി തുറന്നുകാട്ടാനും എതിർക്കാനും ഞങ്ങൾ അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ ആഗോള സൈബർ സുരക്ഷയ്ക്കുള്ള ഏറ്റവും വലിയ ഭീഷണിയാണ് യുഎസ്,” വാങ് പറഞ്ഞു.

മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുടെ കമ്പനികളെ തകർക്കുന്നതിനിടയിലും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിവരങ്ങൾ മോഷ്ടിക്കുന്ന വാഷിംഗ്ടണിന്റെ രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ട ട്രാക്ക് റെക്കോർഡും വാങ് ഉയർത്തിക്കാട്ടി.

“ഞാൻ ഇത് സംബന്ധിച്ച റിപ്പോർട്ടുകൾ ശ്രദ്ധിച്ചു. വസ്തുതകൾ വീണ്ടും വീണ്ടും തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതിനാൽ, യുഎസാണ് കമ്പനികളെ ബാക്ക്ഡോർ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാൻ നിർബന്ധിക്കുകയും പ്രസക്തമായ നിയമങ്ങൾ ലംഘിച്ച് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ മോഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത്. ആഗോള സൈബർ സുരക്ഷയ്ക്കുള്ള പ്രധാന ഭീഷണി യുഎസ് തന്നെയാണ്,” അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

9/11 ആക്രമണത്തെത്തുടർന്ന്, രാജ്യസ്നേഹ നിയമ പ്രകാരം യുഎസ് ഇൻറർനെറ്റ് കമ്പനികൾ ഉപയോക്തൃ വിവരങ്ങൾ പതിവായി നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ടോം ബർട്ട് അടുത്തിടെ പറഞ്ഞത്, യുഎസ് കോടതികളുടെ ഫലപ്രദമായ മേൽനോട്ടമില്ലാതെ ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റയിലേക്ക് പ്രവേശനം നേടുന്നതിന് യുഎസ് നിയമ നിർവ്വഹണ ഏജൻസികൾ പ്രതിവർഷം 3,500 വരെ രഹസ്യാത്മക ഓർഡറുകൾ കമ്പനിക്ക് നൽകിയിരുന്നു.

ഗൂഗിളിലെയും ആമസോണിലെയും ഫ്രഞ്ച് സൈറ്റുകൾ ഉപയോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങൾ അവരുടെ മുൻകൂർ അനുമതിയില്ലാതെ സൂക്ഷിച്ചുവെന്ന് ഫ്രാൻസിലെ നാഷണൽ ഇൻഫോർമാറ്റിക്സ് ആൻഡ് ലിബർട്ടി കമ്മീഷൻ ഡിസംബറിൽ പറഞ്ഞു. ഇ യു ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ യുഎസിലേക്ക് കൈമാറുന്നത് നിർത്താൻ അയർലൻഡ് നേരത്തെ ഫേസ്ബുക്കിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment