കാരൈക്കുടിയിലെ ബിജെപി പ്രവർത്തകർ കൂട്ടത്തോടെ കോൺഗ്രസിൽ ചേര്‍ന്നു

ചെന്നൈ: കാരൈക്കുടിയിലേയും സക്കോട്ടൈയിലേയും മറ്റ് നഗരങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മുതിർന്ന ബിജെപി പ്രവർത്തകരും ഭാരവാഹികളും ഇന്ത്യൻ ദേശീയ കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നു. പാർട്ടി എംപി കാർത്തി ചിദംബരം, മറ്റ് എം‌എൽ‌എമാർ എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിലാണ് ഇവര്‍ കോണ്‍ഗ്രസ്സില്‍ അംഗത്വം സ്വീകരിച്ചത്.

തമിഴ്‌നാട്ടിൽ ജനങ്ങൾ ബിജെപിയെ അവഗണിച്ചതായും അടുത്തിടെ നടന്ന നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ ഇതിന് തെളിവാണെന്നും അവരെ സ്വാഗതം ചെയ്തുകൊണ്ട് കാർത്തി പറഞ്ഞു. ഇതൊരു തുടക്കം മാത്രമാണ്, കൂടുതൽ ബിജെപി പ്രവർത്തകരും ഭാരവാഹികളും കോൺഗ്രസിൽ ചേരുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷ പ്രകടിപ്പിച്ചു. കാര്യക്ഷമമായ ഭരണം നൽകാൻ കഴിയുന്ന ദേശീയ തലത്തിലുള്ള ഏക രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിയാണ് കോൺഗ്രസ് എന്ന് എംപി പറഞ്ഞു. ഇപ്പോഴത്തെ [എൻ‌ഡി‌എ] സർക്കാറിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സാധാരണക്കാരെ സാരമായി ബാധിച്ചത് അദ്ദേഹം അക്കമിട്ടു നിരത്തി.

കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ മോശം നീക്കങ്ങൾ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ തകര്‍ക്കുക മാത്രമല്ല, തെറ്റായ നയങ്ങൾ കാരണം സാധാരണക്കാരന്റെ വരുമാനം കുറയുകയും ചെയ്തു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, സർക്കാർ പൈശാചികവൽക്കരണം അവതരിപ്പിച്ച കാലം മുതൽ, കാര്യങ്ങൾ കറുത്തതായി കാണാൻ തുടങ്ങി, കാരണം ഇത് ഒരു പിന്തിരിപ്പൻ നടപടിയാണ്. കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിനെ യൂണിയന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ എന്ന് വിളിക്കുന്നതില്‍ അസ്വാഭാവികതയൊന്നുമില്ലെന്നും കാര്‍ത്തി ചിദംബരം പറഞ്ഞു. മന്ത്രിമാരെ യൂണിയന്‍ മിനിസ്റ്റേഴ്‌സ് എന്നും യൂണിയന്‍ കാബിനറ്റ് എന്നൊക്കെ പറയാറുണ്ട്. അത് കൊണ്ട് കേന്ദ്ര മന്ത്രിസഭയെ യൂണിയന്‍ ഗവണ്‍മെന്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നതില്‍ അസ്വഭാവികതയൊന്നും ഇല്ലെന്നുമാണ് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്.

എംകെ സ്റ്റാലിന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയായി ഡിഎംകെ സര്‍ക്കാര്‍ അധികാരത്തില്‍ വന്നതോടെ ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് (യൂണിയന്‍ ഗവണ്‍മെന്റ്) എന്ന വാക്ക് തിരിച്ചു വന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് കാര്‍ത്തി ചിദംബരത്തിന്റെ പ്രതികരണം. സര്‍ക്കാര്‍ ഉത്തരവുകളിലും കൗണ്‍സില്‍ യോഗങ്ങളിലും വാര്‍ത്താ സമ്മേളനങ്ങളിലും ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് എന്ന വാക്കാണ് ഇപ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് എന്ന വാക്കിന് അതിന്റേതായ ചരിത്ര പശ്ചാത്തലമുണ്ട്. മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിമാരായ അണ്ണാദുരൈയും കരുണാനാധിയും ഈ വാക്കാണ് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്. പിന്നീടാണ് ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് മാറി മാത്തിയ അരസ് (കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍) എന്ന വാക്കിലേക്ക് മാറിയത്.

ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് എന്ന വാക്ക് പ്രയോഗം മറ്റൊരു രാഷ്ട്രീയ വാക്പോരിന് ഇടയാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ഈയടുത്ത് തമിഴ്നാട് ധനമന്ത്രി പളനിവേല്‍ ത്യാഗരാജന്‍ ജിഎസ്ടി കൗണ്‍സില്‍ യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തപ്പോള്‍ ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് എന്നാണ് ഉപയോഗിച്ചത്.

ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് (യൂണിയന്‍ ഗവണ്‍മെന്റ്) എന്ന വാക്കിന്റെ അര്‍ത്ഥം സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ യൂണിയന്‍ എന്നാണ്. ഡിഎംകെ സര്‍ക്കാര്‍ ഈ വാക്ക് ഉപയോഗിക്കാന്‍ കാരണം അവര്‍ കരുതുന്നത് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ പരമാധികാരിയല്ല എന്നതാണ്. അതേ പോലെ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന് എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും ഉള്ള അവകാശവും സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കുമുണ്ടെന്നാണ്. ഡിഎംകെ സര്‍ക്കാരിന്റെ ഒന്‍ഡ്രിയ അരസ് പ്രയോഗം ബിജെപി നേതാക്കളെ ചൊടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment