മുന്‍ പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി ശിവശങ്കറിനെ പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നത് മന്ത്രിസഭ പരിഗണിക്കാന്‍ സാധ്യത

മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്റെ മുൻ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി ശിവശങ്കറുടെ സസ്പെൻഷൻ റദ്ദാക്കണോ നീട്ടണോ എന്ന് വ്യാഴാഴ്ച നടക്കുന്ന മന്ത്രിസഭാ യോഗം ആലോചിക്കും.

ശിവശങ്കറിന്റെ കേസ് കൂടുതൽ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനായി 1969 ലെ അഖിലേന്ത്യാ സേവന (അച്ചടക്ക, അപ്പീൽ) ചട്ടങ്ങളുടെ റൂൾ 3 (8) അനുസരിച്ച് സർക്കാർ ഒരു സസ്പെൻഷൻ അവലോകന സമിതി രൂപീകരിച്ചു. സമിതി യോഗം ചേർന്നോ അതോ കണ്ടെത്തലുകൾ മന്ത്രിസഭയിൽ സമർപ്പിച്ചോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിതമായി അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്താന്‍ ഉന്നത സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ തെറ്റായി ഉൾപ്പെടുത്താൻ കേന്ദ്ര ഏജൻസികളെ പ്രേരിപ്പിച്ചുവെന്ന് എൽഡിഎഫ് സർക്കാർ ആവർത്തിച്ചു. എൽ‌ഡി‌എഫ് കാര്യങ്ങളിൽ ചില സ്വകാര്യത അനുസരിച്ച്, അതിന്റെ രാഷ്ട്രീയ നിലപാട് ചില സമയങ്ങളിൽ ശിവശങ്കറിനെ തിരിച്ചെടുക്കുന്നതിന് ഉതകുന്നതായി കാണപ്പെട്ടു.

യുഎഇ കോണ്‍സുലേറ്റിന്റെ നയതന്ത്ര ചാനൽ വഴിയുള്ള സ്വർണ്ണ കള്ളക്കടത്ത് കേസിൽ കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിന്റെ അന്വേഷണത്തിൽ സംസ്ഥാനവും കേന്ദ്രവും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷത്തെത്തുടർന്ന് ശിവശങ്കറിനെ പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നതിന്റെ രാഷ്ട്രീയ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്കും സർക്കാർ കാരണമാകുമെന്ന് ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്രവും സംസ്ഥാനവും തങ്ങളുടെ അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങൾ ഹൈക്കോടതിയിലേക്ക് വലിച്ചിഴച്ചിരുന്നു. കേസിൽ പിണറായി വിജയനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഓഫീസിനെയും വ്യാജമായി പ്രതി ചേർക്കാൻ കേന്ദ്ര ഏജൻസികളുടെ ഭാഗത്തുനിന്ന് ആരോപണവിധേയമായ ശ്രമം നടന്നത് പരിശോധിക്കാൻ ജുഡീഷ്യൽ കമ്മീഷൻ ഏർപ്പെടുത്തി കേരള സർക്കാർ അടുത്തിടെ കേന്ദ്രവുമായി ഏറ്റുമുട്ടിയിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ ജൂലൈയിൽ അന്നത്തെ ചീഫ് സെക്രട്ടറി വിശ്വാസ് മേത്തയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മൂന്നംഗ സമിതി ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സിവിൽ സർവീസ് പെരുമാറ്റ ചട്ടങ്ങൾ ലംഘിച്ചുവെന്ന് പ്രാഥമിക നിഗമനത്തിലെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് സർക്കാർ ശിവശങ്കറിനെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തിരുന്നു.

യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിൽ കോൺസൽ ജനറലിന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് സെക്രട്ടറിയായി ജോലിയിൽ ആയിരുന്നപ്പോൾ കള്ളക്കടത്ത് കേസിലെ പ്രധാന പ്രതികളിലൊരാളായ സ്വപ്ന സുരേഷിനെ ബഹിരാകാശ പദ്ധതിയുടെ മാർക്കറ്റിംഗ് ലൈസൻ ഓഫീസറായി നിയമിച്ചു എന്നതാണ് ശിവശങ്കറിനെതിരായ പ്രധാന ആരോപണം.

“ഒരു വിദേശ കോൺസുലേറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥനുമായുള്ള അത്തരം ബന്ധവും ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള സമ്പർക്കങ്ങളും” 1968 ഓൾ ഇന്ത്യ സർവീസ് പെരുമാറ്റ ചട്ടങ്ങൾ ലംഘിച്ചുവെന്നും മേത്ത ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു.

സ്വർണ്ണക്കടത്ത് കേസിലെ സ്വപ്‌നയുമായും മറ്റ് പ്രതികളുമായും ശിവശങ്കറിന്റെ അടുത്ത ബന്ധം കഴിഞ്ഞ എൽ‌ഡി‌എഫ് സർക്കാരിൻറെ രാഷ്ട്രീയ ബാധ്യതയായി മാറിയിരുന്നു.

ശക്തമായ ഒരു പൊതു അഴിമതിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ കാര്യാലയത്തിന്റെ മുഖമായിരുന്ന ശിവശങ്കറിനെ നിരാകരിക്കാൻ മുൻ സർക്കാർ നിർബന്ധിതരായിരുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment