പ്രീതം മുണ്ടെയെ മോദി മന്ത്രിസഭയിൽ ഉൾപ്പെടുത്താത്തതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച് ബിജെപി നേതാക്കൾ കൂട്ടത്തോടെ രാജിവെച്ചു

കേന്ദ്രമന്ത്രിസഭ വിപുലീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ 20 ലധികം പ്രാദേശിക ബിജെപി നേതാക്കള്‍ കൂട്ടത്തോടെ രാജി വെച്ചു. കേന്ദ്ര മന്ത്രിസഭയിൽ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ബീഡ് ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ള എംപി പ്രീതം മുണ്ടെയെ മന്ത്രിസഭയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താത്തതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ചാണ് രാജി എന്ന് ഒരു പ്രാദേശിക നേതാവ് ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു.

അംബജോഗായിലെ ബിജെപി കൗൺസിലർമാരും, ബീഡ് ജില്ലാ പരിഷത്തും, പഞ്ചായത്ത് സമിതിയും രാജി സമർപ്പിക്കാൻ മുംബൈയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ രാജിവച്ചവരിൽ ബീഡ് ജില്ലാ പരിഷത്തിലെ അംഗവും പഞ്ചായത്ത് സമിതി അംഗവും ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

ഇതിനുപുറമെ ബിജെപി ജില്ലാ ജനറൽ സെക്രട്ടറി, യൂത്ത് യൂണിറ്റ് പ്രസിഡന്റ്, ജില്ലാ വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, തഹസിൽ പ്രസിഡന്റ്, ബിജെപി യൂത്ത് യൂണിറ്റ് ജില്ലാ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് എന്നിവർ ബിജെപി ജില്ലാ പ്രസിഡന്റ് രാജേന്ദ്ര മസ്‌കെയ്ക്ക് രാജി സമർപ്പിച്ചു.

“പ്രീതം മുണ്ടെക്ക് മന്ത്രിസഭയിൽ സ്ഥാനം ലഭിക്കേണ്ടതായിരുന്നു. എന്നാൽ അവസാന നിമിഷം അവരുടെ പേര് നീക്കം ചെയ്തു. പ്രീതം മുണ്ടെ മന്ത്രിസഭയിൽ ചേരുന്നത് കാണാൻ ആയിരക്കണക്കിന് ബിജെപി പ്രവർത്തകർ ആഗ്രഹിച്ചു. അന്തിമ പട്ടികയിൽ അവരുടെ പേര് ഉൾപ്പെടുത്താതിരുന്നതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച് ഞാൻ സ്ഥാനം രാജിവയ്ക്കുകയാണ്,” രാജിവച്ചവരിൽ ഉൾപ്പെട്ട ബിജെപി ബീഡ് ജില്ലാ ജനറൽ സെക്രട്ടറി സർജറാവു തണ്ടാലെ പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ, സഹോദരിയും എംപിയുമായ പ്രീതം മുണ്ടെ ഖഡെയെ മന്ത്രിസഭയിൽ ഉൾപ്പെടുത്താത്തതിൽ അസ്വസ്ഥതയുണ്ടെന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾ ബിജെപി ദേശീയ ജനറൽ സെക്രട്ടറി പങ്കജ മുണ്ടെ നിഷേധിച്ചു. പ്രീതത്തിന് മന്ത്രിസഭയിൽ സ്ഥാനം ലഭിക്കുമെന്ന വിശ്വാസമുണ്ടെന്ന് നേരത്തെ പങ്കജ പറഞ്ഞിരുന്നു.

പാർട്ടിയുടെ സമർപ്പിത പ്രവർത്തകയായതിനാൽ പാർട്ടി എടുക്കുന്ന ഏത് തീരുമാനവും തനിക്കും സഹോദരിക്കും സ്വീകാര്യമാകുമെന്ന് പങ്കജ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. അതേസമയം, പങ്കജ ചൊവ്വാഴ്ച പാർട്ടി പ്രവർത്തകരെ കാണുകയും രാജി പിൻവലിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തി. രാജിവച്ചവരിൽ ജില്ലാ യൂത്ത് യൂണിറ്റ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് വിവേക് ​​പഖ്രെ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഞങ്ങളുടെ നേതാവിനെ ബഹുമാനിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, സംഘടനയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതിന്റെ അർത്ഥമെന്താണ്? കേന്ദ്ര മന്ത്രിസഭയിൽ പ്രീതം മുണ്ടെയെ കാണാൻ ആയിരക്കണക്കിന് പാർട്ടി പ്രവർത്തകർ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. മന്ത്രിമാരുടെ പട്ടികയിൽ അവരുടെ പേര് കാണാതായപ്പോള്‍ ഞങ്ങൾക്ക് നിരാശരായി എന്ന് സര്‍ജറാവു തണ്ടാലെ പറഞ്ഞു.

ബിജെപി നേതാവ് ഭഗവത് കാരാഡിനെ സംസ്ഥാന മന്ത്രിയാക്കാനുള്ള പാർട്ടിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് ദേഷ്യമുണ്ടെന്ന് ബിജെപിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നു.

മറ്റ് പിന്നോക്ക വിഭാഗങ്ങൾക്ക് (ഒബിസി) കീഴിലുള്ള വാൻസാര സമൂഹത്തെ കാരാഡ് പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. അന്തരിച്ച ബിജെപി നേതാവും പ്രീതം മുണ്ടെയുടെ പിതാവുമായ ഗോപിനാഥ് മുണ്ടെയിൽ നിന്നാണ് അദ്ദേഹം രാഷ്ട്രീയം പഠിച്ചത്. മറാത്ത്‌വാഡയിലെ ഔറംഗാബാദ് മേഖലയിൽ നിന്നാണ് അദ്ദേഹം വരുന്നത്.

പ്രീതം മുണ്ടെ, മൂത്ത സഹോദരി ബിജെപി ജനറൽ സെക്രട്ടറി പങ്കജ മുണ്ടെ എന്നിവരും വാന്‍സാര സമുദായത്തിൽ പെട്ടവരാണ്. മറാത്ത്‌വാഡയിലെ ബീഡിനെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

കാരാഡിനെ ശാക്തീകരിക്കാനുള്ള പാർട്ടിയുടെ തീരുമാനം, പ്രീതം, പങ്കജ മുണ്ടെ എന്നിവരെ കൂടാതെ മറാത്ത്‌വാഡയിൽ ഒ.ബി.സികൾക്ക് സമാന്തര നേതൃത്വം സൃഷ്ടിക്കാൻ ബി.ജെ.പി ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന സന്ദേശമാണ് നല്‍കുന്നത്.

പങ്കജയുടെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ഗൂഢാലോചന: ശിവസേന

അന്തരിച്ച നേതാവ് ഗോപിനാഥ് മുണ്ടെയുടെ മകളായ, രണ്ടുതവണ എംപിയായ പ്രീതം മുണ്ടെക്ക് പകരം ബിജെപി രാജ്യസഭാ അംഗം ഭഗവത് കാരഡൈനെ കേന്ദ്രമന്ത്രിസഭയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് തന്റെ സഹോദരി പങ്കജ മുണ്ടെയുടെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണെന്ന് ശിവസേന ആരോപിക്കുന്നു.

പാർട്ടി മുഖപത്രമായ ‘സാം‌ന’ യിൽ എഴുതിയ എഡിറ്റോറിയലിൽ ഭഗവത് കാരദിനെ സംസ്ഥാന മന്ത്രിയാക്കിയതായി ശിവസേന പറഞ്ഞു. പങ്കജ മുണ്ടെയുടെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണിത്. ബിജെപി നേതാവ് പരേതനായ ഗോപിനാഥ് മുണ്ടെയുടെ കീഴിലാണ് കാരാഡ് വളർന്നത്. പക്ഷേ പ്രീതം മുണ്ടെയെ പരിഗണിക്കാതെ കാരാദിനെ സംസ്ഥാന മന്ത്രിയാക്കി. വാൻസാര സമൂഹത്തിൽ ഭിന്നത സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും പങ്കജ മുണ്ടെയെ ഒരു പാഠം പഠിപ്പിക്കുന്നതിനുമായിട്ടാണോ ഇത് ചെയ്തത്?’

അതേസമയം, അനുജത്തിയും രണ്ടു തവണ എംപിയുമായ പ്രീതം മുണ്ടെയെ മന്ത്രിസഭയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടതില്ലെന്ന കേന്ദ്ര നേതൃത്വത്തിന്റെ തീരുമാനത്തിൽ ഖേദമില്ലെന്നും, എന്നാൽ അവരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നവരിൽ നിഷേധാത്മകതയുണ്ടെന്നും ബിജെപി നേതാവ് പങ്കജ മുണ്ടെ പറയുന്നു.

ശിവസേന ആരോപിച്ചതുപോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കാൻ പാർട്ടി ശ്രമിക്കുന്ന അത്ര വലിയ നേതാവല്ല താനെന്ന് മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിച്ച പങ്കജ പറഞ്ഞു.

“ഞാൻ ജനിച്ചത് വാൻസാര സമൂഹത്തിലാണ്, പക്ഷേ അതിനർത്ഥം എന്നെ വാൻസാര അല്ലെങ്കിൽ ഒ.ബി.സി നേതാവ് എന്ന് വിളിക്കണമെന്നല്ല. ഞാൻ സംസ്ഥാനത്തിന്റേതാണ്. ഞാൻ ഒരു വനിതാ നേതാവാണ്, ഞാൻ മുഴുവൻ സംസ്ഥാനത്തെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. എന്നെ വാന്‍സാര നേതാവായി കാണിക്കുന്നത് തെറ്റാണ്,” പങ്കജ മുണ്ടെ പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്ര മന്ത്രിസഭ ബുധനാഴ്ച പുനഃസംഘടിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ 43 മന്ത്രിമാർ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു. ഇതിൽ 15 മന്ത്രിമാരും 28 സംസ്ഥാന മന്ത്രിമാരും ഉൾപ്പെടുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment