നിരായുധരായ 22 അഫ്ഗാൻ കമാൻഡോകളെ താലിബാന്‍ വെടിവച്ചു കൊന്നു

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് യുഎസ് സേന പിൻ‌മാറിയതിനുശേഷം രാജ്യത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗം പ്രദേശങ്ങളുടേയും നിയന്ത്രണം താലിബാൻ പിടിച്ചെടുത്തതായി അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. രാജ്യത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും താലിബാൻ അക്രമങ്ങൾ തുടരുകയാണ്, അതിൽ പാക്കിസ്താന്‍ തീവ്രവാദികളും ഒത്തുചേരുന്നു. ഈ അക്രമത്തിനിടയിൽ, താലിബാൻ തീവ്രവാദികൾ നിരായുധരായ 22 അഫ്ഗാൻ കമാൻഡോകളെ വെടിവച്ചുകൊന്നതായി സി എന്‍ എന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ഈ വർഷം ജൂണിൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ ഫരിയാബ് പ്രവിശ്യയിലാണ് കൂട്ടക്കൊല നടന്നതെന്ന് സിഎൻഎൻ റിപ്പോർട്ടില്‍ പറയുന്നു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ പ്രത്യേക സേനയിലെ ഈ സൈനികരെല്ലാം സമാധാനപരമായി കീഴടങ്ങാൻ മുന്നോട്ട് പോവുകയായിരുന്നുവെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ‘അല്ലാഹു അക്ബർ’ എന്ന് പറഞ്ഞ് താലിബാൻ വെടിവയ്പ്പ് ആരംഭിച്ചപ്പോൾ 22 സൈനികർക്ക് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടു.

ജൂൺ 16 ന് ഫരിയാബ് പ്രവിശ്യയിലെ ദാവ്‌ലത്ത് അബാദിലാണ് ഈ ക്രൂരമായ കൊലപാതകം നടന്നത്. ഈ പ്രദേശം അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെയും തുർക്ക്മെനിസ്ഥാന്റെയും അതിർത്തിക്കടുത്താണ്. നിരവധി ദൃക്‌സാക്ഷികളുമായി സംസാരിച്ച് വീഡിയോയുടെ ആധികാരിത പരിശോധിച്ചതായി സിഎൻഎൻ അവകാശപ്പെട്ടു.

ദൃക്‌സാക്ഷികൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ദാവ്‌ലത്ത് അബാദ് പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ താലിബാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ ചെറുത്തുനിന്ന അഫ്ഗാൻ കമാൻഡോകളുടെ വെടിമരുന്ന്, വെടിയുണ്ടകൾ എന്നിവ തീർന്നിരുന്നു. കമാൻഡോകളോട് കീഴടങ്ങാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ആയുധങ്ങൾ ഉപേക്ഷിച്ചയുടനെ റോഡിന് നടുവിൽ നിര്‍ത്തി വെടിയുതിർക്കുകയുമായിരുന്നു.

22 കമാൻഡോകളുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ കണ്ടെടുത്തതായി റെഡ് ക്രോസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. എന്നാല്‍, താലിബാൻ വീഡിയോ വ്യാജമാണെന്നും 22 കമാൻഡോകൾ ഇപ്പോഴും അവരുടെ കസ്റ്റഡിയിലുണ്ടെന്നും അവകാശപ്പെട്ടു. എന്നാല്‍ അത് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന് തെളിവുകളൊന്നുമില്ലെന്നും താലിബാൻ വക്താവ് പറഞ്ഞു. അതേസമയം താലിബാൻ കമാൻഡോകളെ കൊന്നതായി അഫ്ഗാൻ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment