ചന്ദ്രന്റെ ഭ്രമണപഥത്തിലെ നേരിയ ‘ചലനം’ ലോകത്ത് ഭയാനകമായ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് നാസ

ചന്ദ്രന്റെ ഭ്രമണപഥത്തിലെ ചെറിയ ‘ചലനം’ പോലും 2030 കളിൽ സമുദ്രനിരപ്പ് ഉയരുന്നതിനും വിനാശകരമായ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിനും കാരണമാകുമെന്ന് നാസയുടെ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്.

നാസയുടെ പഠനമനുസരിച്ച് 9 വർഷത്തിനുശേഷം, അതായത് 2030-ല്‍ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിന്റെ നാശം ലോകത്ത് കാണപ്പെടും. അതിന്റെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആഘാതം അമേരിക്കയിലായിരിക്കുമെന്ന് പഠനത്തിൽ പറയുന്നു. ലോകത്ത് പലയിടങ്ങളിലും ചുഴലിക്കാറ്റിന്റെയും കൊടുങ്കാറ്റിന്റെയും എണ്ണം കൂടിക്കൊണ്ട് കാലാവസ്ഥ മാറിമറിയുന്നു.

കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് അമേരിക്കയിൽ നിരവധി ചുഴലിക്കാറ്റുകളും കൊടുങ്കാറ്റുകളും അനുഭവപ്പെട്ടു. ചന്ദ്രന്റെ ഭ്രമണപഥത്തിൽ നേരിയ ചലനം പോലും ഉണ്ടായാൽ ലോകത്ത് ഭയങ്കരമായ ഒരു വെള്ളപ്പൊക്കം ഉണ്ടാകുമെന്നും അമേരിക്കയുടെ തീരപ്രദേശമാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ദുരിതം അനുഭവിക്കേണ്ടി വരിക എന്നും ഈ പഠനം വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

ചന്ദ്രന്റെ ഭ്രമണപഥത്തിലെ ചലനം മൂലമുണ്ടായ നാശം ഒഴിവാക്കാൻ, ലോകം ഇപ്പോൾ മുതൽ രക്ഷാപ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തേണ്ടതുണ്ട്. നാസയുടെ പഠനമനുസരിച്ച്, ചന്ദ്രൻ എല്ലായ്പ്പോഴും സമുദ്ര തരംഗങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നു. ചന്ദ്രന്റെ ചലനത്തിനുശേഷം ലോകത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും വെള്ളപ്പൊക്കം ഉണ്ടാകും. ഇതുമൂലം, ലോകത്തിന്റെ പല രാജ്യങ്ങളിലും അപകടകരമായ നിലയില്‍ വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടാകും. അമേരിക്കയിലായിരിക്കും പ്രശ്നം ഗുരുതരമാവുക. കാരണം രാജ്യത്ത് കൂടുതൽ തീരദേശ വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളുണ്ട്.

ചന്ദ്രന്റെ ഭ്രമണപഥ ‘ചലനം’ പൂർത്തിയാക്കാൻ 18.6 വർഷമെടുക്കുമെന്ന് ഹവായ് സർവകലാശാലയിലെ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ ഫിൽ തോംസൺ പറഞ്ഞു.

ചന്ദ്രനിലെ ചലനം എല്ലായ്പ്പോഴും നിരീക്ഷിക്കപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്ന് തോംസൺ വിശദീകരിക്കുന്നു. പക്ഷേ ഇത് അപകടകരമാക്കുന്നത് ഗ്രഹത്തിന്റെ ചൂട് കാരണം സമുദ്രനിരപ്പ് ഉയരുമെന്നതാണ്. ഈ ചലന ചക്രം 2030 കളുടെ മധ്യത്തിൽ പൂർത്തിയാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

നാസയുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, ചന്ദ്രൻ അതിന്റെ ദീർഘവൃത്ത പരിക്രമണം നടത്തുമ്പോൾ, അതിന്റെ ഗതി മാറുന്നു, അതിനാൽ “പ്രകാശ വശത്തെ” കുറിച്ചുള്ള നമ്മുടെ കാഴ്ചപ്പാട് അല്പം വ്യത്യസ്ത കോണുകളിൽ ദൃശ്യമാകും. ഇതാണ് ചന്ദ്രനിലെ ചലനത്തിന് കാരണമാകുന്നത്.

ഒരു മാസത്തിൽ 10-15 തവണ ഇത്തരം വെള്ളപ്പൊക്കം ഉണ്ടായാൽ ജീവിതത്തെ സാരമായി ബാധിക്കുമെന്ന് തോംസൺ പറഞ്ഞു. ജനങ്ങള്‍ ബിസിനസ്സുകള്‍ നിർത്തും. വെള്ളം കെട്ടിക്കിടക്കുന്നത് കൊതുകുകൾ പെരുകാനും രോഗങ്ങൾ പകരാനും ഇടയാക്കും. ആഗോളതാപനം കാരണം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഹിമവും ഹിമാനികളും തുടർച്ചയായി ഉരുകും. അതിനാൽ സമുദ്രനിരപ്പ് ഉയരുകയും ചെയ്യും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment