40 ലക്ഷം പേരുടെ ജീവൻ അപഹരിച്ച കൊറോണ വൈറസ് കൂടുതൽ അപകടകാരിയാകുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അടിയന്തര സമിതി വ്യാഴാഴ്ച നൽകിയ മുന്നറിയിപ്പ് അനുസരിച്ച്, ഇതുവരെ കാണിച്ച പകർച്ചവ്യാധിയുടെ രൂപം ഒരു ട്രെയിലറാണെന്നും, ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ അപകടകരമായ ചിത്രം കാണിച്ചേക്കാമെന്നും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. തന്നെയുമല്ല, കൊറോണയുടെ പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ വരുംകാലങ്ങളിൽ ലോകമെമ്പാടും വ്യാപിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന സൂചനയും നല്‍കി. ഇത് പകർച്ചവ്യാധി അവസാനിപ്പിക്കുന്നത് കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടാക്കുമെന്നും പറയുന്നു.

“മഹാമാരി ഇതുവരെ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. ആഗോളതലത്തിൽ കൂടുതൽ അപകടകരമായ വകഭേദങ്ങൾ പടരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്, ഇത് നിയന്ത്രിക്കുന്നത് കൂടുതൽ വെല്ലുവിളിയാകും,” സമിതി മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. അതേസമയം മൊത്തം 18 കോടി 93 ലക്ഷം ആളുകൾക്ക് ഇതുവരെ രോഗം ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് അതിന്റെ രൂപത്തിൽ നിരന്തരം മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. അതിന്റെ ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് നിലവിൽ മിക്ക രാജ്യങ്ങളിലും പ്രശ്നങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയിലെ രണ്ടാമത്തെ തരംഗത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്ന ഈ വകഭേദം കൊറോണയുടെ യഥാർത്ഥ രൂപത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ മാരകമാണ്, അതായത് ആൽഫ വേരിയന്റ്.

അന്വേഷണത്തിൽ ചൈന സഹകരിക്കണം

അന്വേഷണവുമായി സഹകരിക്കാനും പകർച്ചവ്യാധിയുടെ ഉത്ഭവം കണ്ടെത്താൻ വിവരങ്ങൾ നൽകാനും ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ തലവൻ വീണ്ടും ചൈനയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. കൊറോണ എവിടെ നിന്ന് വന്നുവെന്ന് അന്വേഷിക്കാൻ ആരോഗ്യ സംഘടന ഒരു ചട്ടക്കൂട് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ട്രെഡോസ് അദാനോം മാധ്യമ പ്രവർത്തകരുമായി നടത്തിയ സംഭാഷണത്തിൽ പറഞ്ഞു. “ഇത്തവണ മെച്ചപ്പെട്ട സഹകരണം ഉണ്ടാകുമെന്നതിനാൽ കൊറോണയുടെ ഉത്ഭവസ്ഥാനത്തിന്റെ അടിത്തട്ടുവരെ എത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.” പ്രാഥമിക അന്വേഷണത്തിൽ നിരവധി പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

 

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment