ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിന്റെ ഉദ്ഘാടനച്ചടങ്ങിൽ മൻ‌പ്രീത് സിംഗും മേരി കോമും ഇന്ത്യന്‍ ദേശീയ പതാകവാഹകരാകും

ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിന്റെ ഉദ്ഘാടനച്ചടങ്ങിൽ പ്രശസ്ത ബോക്‌സർ എം സി മേരി കോം, പുരുഷ ഹോക്കി ടീം ക്യാപ്റ്റൻ മൻ‌പ്രീത് സിംഗ് എന്നിവരായിരിക്കും രാജ്യത്തിന്റെ പതാക വഹിക്കുന്നതെന്ന് ഇന്ത്യൻ ഒളിമ്പിക് അസോസിയേഷൻ അറിയിച്ചു.

ഓഗസ്റ്റ് 8 ന് നടക്കുന്ന സമാപനച്ചടങ്ങിൽ ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും വലിയ മെഡൽ പ്രതീക്ഷകളിലൊന്നായ ഗുസ്തി താരം ഭജ്രംഗ് പുനിയ പതാകവാഹകനാകും. ടോക്കിയോ ഗെയിംസിന്റെ സംഘാടക സമിതിയെ ഐ‌ഒ‌എ ഇക്കാര്യത്തിൽ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആദ്യത്തേതിൽ, വരാനിരിക്കുന്ന ടോക്കിയോ ഗെയിംസിൽ “ലിംഗ തുല്യത” ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി ഇന്ത്യക്ക് രണ്ട് പതാകവാഹകർ ഉണ്ട് – ഒരു പുരുഷനും ഒരു സ്ത്രീയും. ഐ‌എ‌എ‌എ ചീഫ് ചീഫ് നരീന്ദർ ബാത്ര അടുത്തിടെ ഇത് അറിയിച്ചിരുന്നു.

ജൂലൈ 23ന് ആണ് ഇരുപത്തിയൊന്‍പതാമത് ഒളിംപിക്‌സിന് ടോക്കിയോവില്‍ തുടക്കമാവുക. 206 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നായി പതിനൊന്നായിരത്തിലേറെ താരങ്ങള്‍ ലോക കായിക മാമാങ്കത്തില്‍ മാറ്റുരയ്ക്കും.

കോവിഡ് മാഹാമാരിയുടെ നീണ്ട കാത്തിരിപ്പിന് ഒടുവില്‍ ലോകം ജപാനില്‍ സംഘമിക്കുകയാണ്. ഒട്ടേറെ പ്രത്യേകതകളുമായാണ് ടോകിയോ ഒളിംപിക്‌സിന് തിരി തെളിയുന്നത്. കോവിഡ് കാരണം ഒരു വര്‍ഷം വൈകിയെത്തുന്ന മേളക്കെതിരെ ഇപ്പോഴും പ്രതിഷേധങ്ങളുണ്ട്. എങ്കിലും ആവേശത്തോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഒളിംപിക്‌സ് പ്രേമികളും ഏറെ.

33 മത്സര ഇനങ്ങളില്‍ നിന്നായി 339 സ്വര്‍ണ മെഡലുകള്‍ നിശ്ചയിക്കപ്പെടും. കൃത്യമായ പ്രോടോകോളുകള്‍ പാലിച്ചുകൊണ്ടാകും മത്സരങ്ങള്‍. കായിക താരങ്ങളും സപോര്‍ടിങ് സ്റ്റാഫും ഒഫീഷ്യല്‍സുമടക്കം 201 പേരടങ്ങുന്ന ഇന്‍ഡ്യന്‍ സംഘവും ടോകിയോവിലെത്തും.

അത്‌ലറ്റിക് സംഘത്തില്‍ 26 പേരാണ് ഇന്‍ഡ്യക്കുള്ളത്. അതില്‍ ഏഴ് മലയാളികളുമുണ്ട്. മഹാമാരിയുടെ കാലത്തും കൂടുതല്‍ വേഗത്തില്‍, കൂടുതല്‍ ഉയരത്തില്‍, കൂടുതല്‍ കരുത്തോടെ കായിക ലോകം തയ്യാറാവാനിരിക്കുകയാണ്.

ഒളിംപിക്‌സിന് കാണികളെ അനുവദിച്ചിട്ടില്ല. ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിലും തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട അതിഥികള്‍ മാത്രമാകും ഉണ്ടാവുക. ജൂലൈ 23 മുതല്‍ ഓഗസ്ത് 8 വരെ 17 ദിവസങ്ങളിലാണ് ഒളിംപിക്‌സ് നടക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment