മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഹാക്ക് ഉൾപ്പെടെയുള്ള സൈബർ ആക്രമണങ്ങളിൽ യുഎസ് ആദ്യമായി ചൈനയെ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നു

ലോകത്തെ പല വൻകിട കമ്പനികളും ഉപയോഗിക്കുന്ന മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഇമെയിൽ സംവിധാനങ്ങളുടെ വൻ ലംഘനം ഉൾപ്പെടെ സൈബർ സ്പേസിലെ വ്യാപകമായ ഹാക്കിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തിയത് ചൈനീസ് സർക്കാരാണെന്ന് അമേരിക്ക ആരോപിച്ചു.

രാജ്യത്തെ സിവിലിയൻ ഇന്റലിജൻസ് ഏജൻസിയായ ചൈനീസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്യൂരിറ്റി മന്ത്രാലയം വ്യക്തിഗത ലാഭത്തിനായി ലോകമെമ്പാടും ഹാക്കിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താൻ “ക്രിമിനലുകളായ ഹാക്കര്‍മാര്‍ക്ക്” കരാർ നല്‍കിയതായി വൈറ്റ് ഹൗസും യൂറോപ്പിലെയും ഏഷ്യയിലെയും യുഎസ് സഖ്യകക്ഷികളും തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ സം‌യുക്ത പ്രസ്താവനയില്‍ ആരോപിച്ചു.

ചൈനീസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്യൂരിറ്റി മന്ത്രാലയവുമായി ബന്ധമുള്ള ഹാക്കർമാർ മാർച്ചിൽ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ കമ്പനിയുടെ ഇമെയിൽ സംവിധാനങ്ങളിൽ നുഴഞ്ഞുകയറിയതായി മൈക്രോസോഫ്റ്റ് മുമ്പ് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ കമ്പനികളില്‍ നിന്ന് തട്ടിയെടുക്കാന്‍ ransomware ആക്രമണം നടത്താൻ ചൈന ഹാക്കർമാർക്ക് പണം നൽകിയെന്ന് യുഎസ് ആദ്യമായാണ് ഔദ്യോഗികമായി ആരോപിക്കുന്നതെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ നിന്നുള്ള പ്രസ്താവന ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ചൈനയുടെ രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗം ക്രിമിനൽ കരാർ ഹാക്കർമാരുടെ ആവാസവ്യവസ്ഥയെ വളർത്തിയെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കൻ തിങ്കളാഴ്ച ആരോപിച്ചു. അവര്‍ സ്വന്തം സാമ്പത്തിക നേട്ടത്തിനായി സ്റ്റേറ്റ് സ്പോൺസേർഡ് പ്രവർത്തനങ്ങളും സൈബർ കുറ്റകൃത്യങ്ങളും നടത്തുന്നു.

“ഈ കരാർ ഹാക്കർമാര്‍ സർക്കാരുകൾക്കും ബിസിനസുകൾക്കും മോഷ്ടിച്ച ബൗദ്ധിക സ്വത്തവകാശം, മോചനദ്രവ്യം, സൈബർ സുരക്ഷ ലഘൂകരണ ശ്രമങ്ങൾ എന്നിവയ്‌ക്ക് കോടിക്കണക്കിന് ഡോളർ ബാധ്യതയുണ്ടാക്കുന്നു,” ബ്ലിങ്കൻ പറഞ്ഞു.

സൈബർ സ്പേസിലെ അപകീർത്തിയെക്കുറിച്ച് അമേരിക്കൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ബീജിംഗുമായി ആശങ്ക പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, തിങ്കളാഴ്ചത്തെ പ്രഖ്യാപനത്തിന്റെ ഭാഗമായി വാഷിംഗ്ടൺ പുതിയ ശിക്ഷാനടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുകയാണ്. എന്നാല്‍, പ്രഖ്യാപനത്തിന് മുമ്പ് സി‌എൻ‌എന്നിനോട് സംസാരിച്ച മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ, “ചൈനയെ ഉത്തരവാദിയാക്കാനുള്ള” തുടർ നടപടികള്‍ യുഎസ് തള്ളിക്കളയുന്നില്ല എന്ന് പറഞ്ഞു.

ഒരു പ്രധാന വ്യാപാര പങ്കാളിയായ ചൈനയിലേക്ക് നേരെ വിരൽ ചൂണ്ടാൻ നാറ്റോയും യൂറോപ്യൻ യൂണിയനും പരമ്പരാഗതമായി വിമുഖത കാണിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഹാക്കുകൾ ജര്‍മ്മന്‍ കമ്പനികളെ ബാധിച്ചതിനാല്‍ ജർമ്മനി പോലും ചൈനീസ് സർക്കാരിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment