അശ്ലീല ചിത്രങ്ങൾ നിർമ്മിച്ചതിന് ബോളിവുഡ് നടി ശിൽ‌പ ഷെട്ടിയുടെ ഭർത്താവ് രാജ് കുന്ദ്ര അറസ്റ്റിലായി

മുംബൈ: ബോളിവുഡ് നടി ശിൽപ ഷെട്ടിയുടെ ഭർത്താവും പ്രശസ്ത വ്യവസായിയുമായ രാജ് കുന്ദ്രയെ ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. അശ്ലീല ചിത്രങ്ങൾ നിർമ്മിച്ച് ചില ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വഴി അവ പ്രദർശിപ്പിച്ചു എന്നാണ് രാജ് കുന്ദ്രയ്‌ക്കെതിരെ ആരോപിച്ചിരിക്കുന്ന കുറ്റം. അതേസമയം, പോലീസിന്റെ കൈയ്യില്‍ മതിയായ തെളിവുകൾ ഉണ്ടെന്ന് മുംബൈ പോലീസ് കമ്മീഷണർ പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരിയിൽ, ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അശ്ലീല ചിത്രങ്ങൾ നിർമ്മിച്ചതിനും ചില ആപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കുന്ദ്രയ്ക്കെതിരെ ഒരു കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരുന്നു. ഈ മുഖ്യ പ്രതി രാജ് കുന്ദ്രയാണെന്ന് പറയുന്നു.

അശ്ലീല ചിത്രങ്ങൾക്ക് നഗ്ന രംഗങ്ങൾ ചിത്രീകരിക്കാൻ അഭിനേതാക്കളെ നിർബന്ധിച്ച ഈ കേസിൽ രണ്ട് എഫ്ഐആർ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുകയും മൊത്തം 9 പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തതായി മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്.

പണമടച്ചുള്ള മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ വഴിയാണ് ഈ സിനിമകൾ പുറത്തിറക്കിയതും വിതരണം ചെയ്തതും. ഓവർ-ദി-ടോപ്പ് (OTT) പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾക്കായി ഹ്രസ്വചിത്രങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുകയെന്ന വ്യാജേന അശ്ലീല വീഡിയോകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിൽ ഏർപ്പെട്ടിരുന്ന ഒരു സംഘത്തെ മുംബൈ പോലീസിന്റെ പ്രോപ്പർട്ടി സെൽ അടുത്തിടെ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. കേസിൽ നടൻ ഗെഹാന വസിഷ്ഠിനെയും മറ്റ് എട്ട് പേരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

ക്രൈംബ്രാഞ്ച് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അശ്ലീല വീഡിയോകൾ ചിത്രീകരിച്ച ശേഷം പ്രതികൾ അവരെ ‘വെട്രാൻസ്ഫർ’ വഴി വിദേശ അധിഷ്ഠിത കമ്പനിയിലേക്ക് അയയ്ക്കുകയും ഇന്ത്യൻ നിയമം ഒഴിവാക്കുന്നതിനായി വിവിധ ആപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. അന്വേഷണത്തിനിടെ കുന്ദ്രയ്‌ക്കൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന ഉമേഷ് കാമത്ത് എന്ന വ്യക്തിയെ ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. അറസ്റ്റിനുശേഷം, അശ്ലീല റാക്കറ്റിൽ കുന്ദ്രയുടെ പ്രധാന പങ്ക് ഉയർന്നുവന്നിരുന്നു, എന്നാൽ തെളിവുകൾ ആവശ്യമുള്ളതിനാല്‍ ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അദ്ദേഹത്തെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തില്ല.

“കേസിലെ ആദ്യത്തെ കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ചതിന് ശേഷം ഞങ്ങളുടെ ടീം അതിൽ വളരെ അടുത്ത് പ്രവർത്തിച്ചു. അന്വേഷണത്തിനിടെ പ്രതി കുന്ദ്രയുടെ ഓഫീസില്‍ നിന്ന് വെട്രാൻസ്ഫർ ഫയലുകൾ വിദേശത്തേക്ക് അയച്ചതായി ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി, ”ക്രൈംബ്രാഞ്ചിലെ ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

തുടക്കത്തിൽ, ക്രൈംബ്രാഞ്ച് പറഞ്ഞത്, ഒടിടി പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലെ സിനിമകളിൽ ‘സെക്സി’ വേഷങ്ങൾക്കാണെന്ന് പറഞ്ഞ് സംഘം അഭിനേതാക്കളെ ആകർഷിക്കാറുണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിലും, പിന്നീട് അവർ അവരെ അശ്ലീല ചിത്രങ്ങളിലേക്ക് നിർബന്ധിക്കുകയായിരുന്നു. ഒരു വീഡിയോയ്ക്ക് 2-3 ലക്ഷം രൂപയാണ് പ്രതികള്‍ സമ്പാദിച്ചിരുന്നത്. ഇരകൾക്ക് 20,000 മുതൽ 25,000 രൂപ വരെ മാത്രമാണ് നൽകിയതെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

മുംബൈ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിലെ പ്രോപ്പർട്ടി സെല്‍ നേരത്തെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ഉമേഷ് കാമത്ത്, വിയാൻ ഇൻഡസ്ട്രീസ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറായിരുന്നു. അതിൽ കുന്ദ്ര ചെയർമാനും നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടറുമാണ്. ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരി 10 നാണ് സൂറത്തിൽ നിന്ന് സി ഗ്രേഡ് ചലച്ചിത്ര സംവിധായകനെ ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ഇതുവരെ എട്ട് ചിത്രങ്ങൾ സംവിധാനം ചെയ്ത തൻവീർ ഹാഷ്മി എന്ന ടാൻ എന്നയാളാണ് അറസ്റ്റിലായത്. അന്വേഷണത്തിനിടെ ഇയാൾ അശ്ലീല വീഡിയോകൾ ചിത്രീകരിക്കുകയാണെന്ന് ക്രൈംബ്രാഞ്ച് കണ്ടെത്തി, അവ യുകെ ആസ്ഥാനമായുള്ള കെർനിൻ ലിമിറ്റഡിന് കാമത്ത് വഴി അയക്കുകയായിരുന്നു.

വിദേശ ഐപി വിലാസം ഉപയോഗിച്ച് അശ്ലീല വീഡിയോകൾ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാൻ ഉപയോഗിച്ച ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഹോട്ട്ഷോട്ട്, ന്യൂഫ്ലിക്സ്, ഹോട്ട്ഹിറ്റ്, എസ്കേപ്പ്നോ ടിവി എന്നിവയായിരുന്നു. ബംഗ്ലാവിൽ അശ്ലീല വീഡിയോകൾ ചിത്രീകരിക്കാൻ ഉപയോഗിച്ച 5.68 ലക്ഷം രൂപയുടെ ഉപകരണങ്ങളും പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു.

കുന്ദ്ര വിവാദത്തിലാകുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. കഴിഞ്ഞ വർഷം മാർച്ചിൽ ഇരുവരും ഡയറക്ടര്‍മാരായിരുന്ന സത്യുഗ് ഗോൾഡ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് എന്ന സ്വര്‍ണ്ണ വ്യാപാര കമ്പനിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആരോപണത്തിൽ ഷെട്ടിയും കുന്ദ്രയും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു.

അന്തരിച്ച ഗുണ്ടാ നേതാവ് ഇക്ബാൽ മിർച്ചിക്കും മറ്റുള്ളവർക്കുമെതിരായ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ അന്വേഷണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 2019 ൽ ഇഡി കുന്ദ്രയെ വിളിപ്പിച്ചിരുന്നു. കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കുന്ദ്രയുടെ രഞ്ജിത് ബിന്ദ്രയുമായും ബാസ്റ്റ്യൻ ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി എന്ന സ്ഥാപനവുമായുള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ചും കേന്ദ്ര അന്വേഷണ ഏജൻസി അന്വേഷിച്ചിരുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment