ആഗസ്റ്റ് 15-നു മുമ്പ് ഡല്‍ഹിയില്‍ ഡ്രോണ്‍ ആക്രമണമുണ്ടാകുമെന്ന്; നാളെ മുതല്‍ (ജൂലൈ 21) ചെങ്കോട്ടയില്‍ സന്ദര്‍ശകര്‍ക്ക് വിലക്ക്

ന്യൂഡല്‍ഹി: ആഗസ്റ്റ് 15 നും മൺസൂൺ സെഷനും ഇടയിൽ തലസ്ഥാനത്ത് ഡ്രോൺ ആക്രമണം നടക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് സുരക്ഷാ ഏജൻസികൾ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ആഗസ്റ്റ് 15 ന് മുമ്പ് ഡല്‍ഹിയെ വിറപ്പിക്കാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണ് നടക്കുന്നതെന്നാണ് രഹസ്യാന്വേഷണ വിവരം.

രഹസ്യാന്വേഷണ മുന്നറിയിപ്പ് ഡല്‍ഹി പോലീസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ സുരക്ഷാ ഏജൻസികളെയും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആഗസ്റ്റ് 15 കണക്കിലെടുത്ത്, ചെങ്കോട്ടയുടെ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങളെക്കുറിച്ച് കേന്ദ്ര ഏജൻസികളുടെയും ഡല്‍ഹി പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും പ്രത്യേക യോഗം നടന്നു. ഡ്രോൺ ആക്രമണ ഭീഷണി നേരിടാൻ ഡല്‍ഹി പോലീസിനും മറ്റ് സേനയ്ക്കും പ്രത്യേക പരിശീലനം നൽകി. അതിൽ ‘സോഫ്റ്റ് കിൽ’, ‘ഹാർഡ് കിൽ’ പരിശീലനം എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.
ഡല്‍ഹിയിലോ അതിർത്തിയിലോ സംശയാസ്പദമായ ഡ്രോൺ കണ്ടാൽ അതിനെ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുകയോ തകര്‍ക്കുകയോ ചെയ്യണമെന്നാണ് നിര്‍ദ്ദേശം.

അതേസമയം, ഡ്രോൺ ജിഹാദിന്റെ ഭീഷണി കണക്കിലെടുത്ത് ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേന ആസ്ഥാനത്ത് ഒരു പ്രത്യേക ഡ്രോൺ കൺട്രോൾ റൂമും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവിടെ സുരക്ഷ കണക്കിലെടുത്ത് പോലീസ് സേനയോ മറ്റേതെങ്കിലും ഏജൻസിയോ ലൈസൻസുള്ള ഡ്രോൺ പറക്കും. ചുറ്റുപാടുകള്‍ നിരീക്ഷിക്കാനും മറ്റു ഡ്രോണുകളെ കണ്ടെത്തി വിവരങ്ങള്‍ ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേന ആസ്ഥാനത്തെ ഈ കൺട്രോൾ റൂമിലേക്ക് അയക്കും. .

ഇത്തവണ 4 ആന്റി ഡ്രോൺ സംവിധാനങ്ങള്‍ ചെങ്കോട്ടയിൽ സ്ഥാപിക്കും. ചെങ്കോട്ടയുടെ സുരക്ഷയും രാജ്യത്തെ വിശിഷ്ടാതിഥികളുടെ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങളും കണക്കിലെടുത്ത് 330 പ്രത്യേക, അത്യാധുനിക ഹൈ റെസല്യൂഷൻ ക്യാമറകളും ചെങ്കോട്ടയ്ക്കകത്തും പുറത്തും സ്ഥാപിക്കുന്നുണ്ട്. ആഗസ്റ്റ് 15 ന് ചെങ്കോട്ടയിൽ നടക്കുന്ന സ്വാതന്ത്ര്യദിനാഘോഷത്താൽ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് ചെങ്കോട്ടയില്‍ പ്രവേശനമുണ്ടായിരിക്കില്ലെന്ന് ആർക്കിയോളജിക്കൽ സർവേ ഓഫ് ഇന്ത്യ (എ.എസ്.ഐ) വകുപ്പ് ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഈ ഉത്തരവ് പ്രകാരം ബുധനാഴ്ച മുതൽ ആഗസ്റ്റ് 15 വരെ ചെങ്കോട്ടയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നത് നിരോധിക്കും.

സുരക്ഷാ കാരണങ്ങളാൽ ഇത്തവണ ചെങ്കോട്ട അടച്ചിട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് എ.എസ്.ഐ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. സാധാരണയായി, ആഗസ്റ്റ് 1 നാണ് ചെങ്കോട്ട അടയ്ക്കുന്നത്. അതേസമയം, മൺസൂൺ സെഷനിൽ കർഷകരുടെ പാർലമെന്റ് ഘേരാവോയുടെ ആഹ്വാനവും ചെങ്കോട്ട അടച്ചുപൂട്ടാൻ ഒരു കാരണമാണെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു. കാരണം, ഈ വർഷം ജനുവരി 26 ന് ചെങ്കോട്ടയിൽ അക്രമമുണ്ടായി. പ്രതിഷേധക്കാർ ചെങ്കോട്ടയിൽ പ്രവേശിച്ച് വളരെയധികം നാശനഷ്ടങ്ങൾ വരുത്തി.

സ്വാതന്ത്ര്യദിനാഘോഷത്തിനുള്ള ഒരുക്കങ്ങൾ ചെങ്കോട്ടയിൽ സജീവമായി നടക്കുന്നതുകൊണ്ട് ജൂലൈ 15 മുതൽ ചെങ്കോട്ട അടയ്ക്കാൻ പോലീസ് എ.എസ്.ഐക്ക് നിർദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കൊറോണ കാലഘട്ടത്തിൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം ചടങ്ങ് സംഘടിപ്പിച്ചതിന് സമാനമായ ചില തയ്യാറെടുപ്പുകളും ഇത്തവണയുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment