ഡല്‍ഹിയില്‍ പൊളിച്ചുമാറ്റിയ പള്ളി പുനർനിർമിക്കണമെന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ്; ഡി‌ഡി‌എയെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയതിന് ഡി‌പി‌സി‌സി പ്രസിഡന്റ് കെജ്‌രിവാളിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചു

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഡല്‍ഹിയില്‍ ലിറ്റിൽ ഫ്ലവർ ചർച്ച് പൊളിച്ചുമാറ്റിയ സ്ഥലം സന്ദർശിച്ച ഡിപിസിസി പ്രസിഡന്റ് അനിൽ കുമാർ അതേ സ്ഥലത്ത് തന്നെ പള്ളി പുനർനിർമിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ പരമാവധി ശ്രമിക്കുമെന്ന് പള്ളി അധികൃതർക്ക് ഉറപ്പ് നൽകി.

ജൂലൈ ഒൻപതിന് പള്ളി പൊളിക്കുന്നതിന് ശരിയായ അറിയിപ്പോ കാരണമോ നൽകാതെ ബ്ലോക്ക് ഡവലപ്‌മെന്റ് ഓഫീസർ പള്ളി പൊളിച്ചുമാറ്റിയെന്ന് കുമാർ മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിന് കത്തെഴുതി. ഡല്‍ഹി ഡവലപ്മെന്റ് അഥോറിറ്റി (ഡി‌ഡി‌എ)യാണ് പള്ളി പൊളിച്ചുമാറ്റിയെന്ന് ഗോവയിൽ പ്രസ്താവന നടത്തിയ കേജ്രിവാളിനെ അദ്ദേഹം നിശിതമായി വിമര്‍ശിച്ചു.

“ഡി‌ഡി‌എ പള്ളി പൊളിച്ചുമാറ്റിയെന്ന് നിങ്ങൾ ഗോവയിൽ തെറ്റായ പ്രസ്താവന നടത്തിയത് വളരെ നിർഭാഗ്യകരമാണ്, അതേസമയം പള്ളി ഉണ്ടായിരുന്ന സ്ഥലം ഗ്രാമസഭാ ഭൂമിയും ദില്ലി സർക്കാരിനു കീഴിലുമായിരുന്നു. ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ദില്ലി സർക്കാരിന്റെ മത സമിതിയെക്കുറിച്ചും ഇക്കാര്യം പരാമർശിച്ചിട്ടില്ല,”കുമാർ കത്തിൽ എഴുതി.

2005 മുതൽ സഭ നിലവിലുണ്ടെന്നും അത് പൊളിച്ചുമാറ്റിയത് ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹത്തിന്റെ മതവികാരത്തെ വ്രണപ്പെടുത്തിയെന്നും ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹത്തിൽ അന്യവൽക്കരണവും അരക്ഷിതാവസ്ഥയും സൃഷ്ടിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞ കുമാർ, പള്ളി ഉടൻ പുനർനിർമിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ബോധപൂർവ്വം നടത്തിയ ഈ നടപടി ജനങ്ങളുടെ മതവികാരത്തെ വല്ലാതെ വേദനിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ന്യൂനപക്ഷ സമുദായത്തെ ആസൂത്രിതമായി കീഴ്പ്പെടുത്തുകയെന്ന ബിജെപി അജണ്ടയെ നിശബ്ദമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെന്നതിന് കെജ്‌രിവാളിന്റെ മൗനം മതിയായ തെളിവാണ്, ”കുമാർ പറഞ്ഞു.

മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തെ കോൺഗ്രസ് എല്ലായ്പ്പോഴും ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുകയും ആളുകൾക്ക് അവരുടെ ഇഷ്ടാനുസരണം ആരാധിക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. അതോടൊപ്പം പള്ളി തകർത്തതിനെ ശക്തമായി അപലപിക്കുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment