Flash News

പൗരത്വ നിയമം – അസം പട്ടിക മുസ്ലീങ്ങൾക്ക് ദോഷം ചെയ്യില്ല: ആർ‌എസ്‌എസ് മേധാവി മോഹൻ ഭഗവത്

July 21, 2021

ഗുവാഹത്തി: പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമവും (സി‌എ‌എ) ദേശീയ പൗരത്വ രജിസ്റ്ററും (എൻ‌ആർ‌സി) രാജ്യത്തെ മുസ്‌ലിംകൾക്ക് ദോഷം ചെയ്യില്ലെന്ന് ബിജെപിയുടെ പ്രത്യയശാസ്ത്ര ഉപദേഷ്ടാവ് ആർ‌എസ്‌എസ് മേധാവി മോഹൻ ഭഗവത് പറഞ്ഞു. രാഷ്ട്രീയ മുതലെടുപ്പിനായി ചിലര്‍ ഈ വിഷയങ്ങളിൽ ഒരു സാമുദായിക വ്യാഖ്യാനം സൃഷ്ടിക്കുകയാണെന്ന് അസം സന്ദർശിക്കുന്ന ഭഗവത് ആരോപിച്ചു.

1930 മുതൽ മുസ്ലീം ജനസംഖ്യയെ തീവ്രവാദവും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി ഒരു പ്രബല ശക്തിയായി ഉയർത്താനുള്ള ആസൂത്രിത പദ്ധതികൾ രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. പഞ്ചാബിലും ബംഗാളിലും ആസാമിലും അതാണ് സംഭവിച്ചത്. ഈ പ്രദേശങ്ങളെ ഭൂരിപക്ഷമാക്കി മാറ്റാനുള്ള പദ്ധതികളുമുണ്ട്. കാര്യങ്ങൾ അവരുടേതായ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇത് പാക്കിസ്താനിലും ബംഗ്ലാദേശിലും സംഭവിച്ചു. എന്നിട്ടും നമ്മള്‍ക്ക് സ്വാംശീകരണം വേണമെന്നും ഒരുമിച്ച് ജീവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും ഭഗവത് പറഞ്ഞു. ‘Citizenship debate over NRC and CAA: Assam and the Politics of History’ എന്ന പുസ്തകത്തിന്റെ പ്രകാശനം നടത്തവേയാണ് അദ്ദേഹം ഇക്കാര്യം പ്രതിപാദിച്ചത്.

അയൽ രാജ്യങ്ങളായ പാക്കിസ്താന്‍, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അമുസ്ലിം ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്ക് ഇന്ത്യൻ പൗരത്വം ലഭിക്കുന്നത് എളുപ്പമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം 2019 ൽ വടക്കുകിഴക്കൻ പ്രദേശങ്ങളിൽ വ്യാപകമായ പ്രതിഷേധത്തിന് തുടക്കമിട്ടു.

എൻ‌ആർ‌സിയുടെ അന്തിമ കരട് 2019 ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചപ്പോൾ ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ അസമിലെ പൗരന്മാരുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി. പുതിയ പൗരത്വ നിയമം അയൽരാജ്യങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് പാക്കിസ്താനിലും ബംഗ്ലാദേശിലും പീഡിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്ക് സംരക്ഷണം നൽകുമെന്ന് ആർ‌എസ്‌എസ് മേധാവി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“വിഭജനത്തിനുശേഷം, പാക്കിസ്താന്‍ അത് ചെയ്തില്ലെങ്കിലും നമ്മള്‍ ന്യൂനപക്ഷങ്ങളെ പരിപാലിച്ചു … എൻ‌ആർ‌സി ആരാണ് യഥാർത്ഥ പൗരൻ എന്ന് കണ്ടെത്താനുള്ള ഒരു പ്രക്രിയ മാത്രമാണ് എന്‍ ആര്‍ സി. അല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമല്ല. അതിന് ഒരു സാമുദായിക വ്യാഖ്യാനമുണ്ടാക്കി രാഷ്ട്രീയ നേട്ടം കൊയ്യാന്‍ ഒരു വിഭാഗം ആളുകൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മഹാഭാരത കാലഘട്ടം മുതൽ ആസാമിന് കുടിയേറ്റത്തിന്റെ ചരിത്രമുണ്ടെന്നും, എന്നാൽ നിയമവിരുദ്ധമായ പ്രവാഹത്തിൽ നിന്ന് ഒരിക്കലും ഭയപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

“എല്ലാ സമുദായങ്ങളുടെയും സ്വാംശീകരണം നടക്കണം, പക്ഷേ മറ്റ് സമുദായങ്ങളെ ഭയപ്പെടരുത്. പ്രപഞ്ച ക്ഷേമത്തിനായി അഖണ്ഡ് ഭാരത് ആവശ്യമാണ്. നിരവധി വെല്ലുവിളികളെ അതിജീവിക്കാനുള്ള കഴിവ് ഇന്ത്യയ്ക്കുണ്ട്, ആ വെല്ലുവിളികളെ അതിജീവിക്കാൻ ലോകം അതിലേക്ക് നോക്കുന്നു. ‘വസുധൈവ കുടുംബകം’ (ലോകം ഒരു കുടുംബമാണ്). വിശ്വാസത്തിലൂടെ ഇന്ത്യയ്ക്ക് വീണ്ടും ലോകത്തിന് സന്തോഷവും സമാധാനവും നൽകാൻ കഴിയും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാർ തുടർച്ചയായ രണ്ടാം തവണയും മെയ് മാസത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിയ ശേഷം മോഹന്‍ ഭഗവതിന്റെ ആദ്യത്തെ അസം സന്ദർശനമാണിത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top