ഗാലപ്പ് വോട്ടെടുപ്പിൽ ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് താഴ്ന്നു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: നിരവധി പ്രശ്‌നങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ കഴിവിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾക്കിടയില്‍ നടത്തിയ അംഗീകാര ഗാലപ്പില്‍, അദ്ദേഹത്തിന്റെ റേറ്റിംഗ് താഴ്ന്ന നിലയിലേക്കെത്തിയതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്.

വെള്ളിയാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച വോട്ടെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് ജൂണിലെ 56 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 50 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞതായി പറയുന്നു. പുതിയ വോട്ടെടുപ്പിൽ കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ അപേക്ഷിച്ച് റേറ്റിംഗ് 6 ശതമാനം പോയിന്റാണ് കുറഞ്ഞത്.

ബൈഡന്റെ ഔദ്യോഗിക കാലയളവിൽ റേറ്റിംഗിൽ കാര്യമായ വ്യത്യാസമുണ്ടായിരുന്നില്ല. എന്നാല്‍ 50 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞത് ജനുവരി 20 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ റേറ്റിംഗ് ആണ്.

പണപ്പെരുപ്പത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ, വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിലും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നിരക്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിലും ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പരാജയം എന്നിവയ്ക്കിടയിലാണ് താഴ്ന്ന റേറ്റിംഗ്.

അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസന ബില്ലിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ സെനറ്റിൽ തുടരുകയാണെങ്കിലും കൂടുതൽ ഉഭയകക്ഷിത്വം ലഭ്യമാക്കാന്‍ ബൈഡന്‍ പാടുപെടുകയാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

കടുത്ത പാർട്ടി ധ്രുവീകരണമാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗുകൾ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നത്. വൈറ്റ് ഹൗസിലെ 90 ശതമാനം ഡമോക്രാറ്റുകളേയും 48 ശതമാനം സ്വതന്ത്രരേയും താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ബൈഡന്റെ പ്രകടനത്തെ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ 12 ശതമാനം പേർ മാത്രമാണ് അംഗീകരിക്കുന്നത്.

ഡമോക്രാറ്റുകൾക്കും സ്വതന്ത്രർക്കും ഇടയിൽ ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗുകൾ ജനുവരി മുതൽ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞതാണെന്ന് വോട്ടെടുപ്പ് കണ്ടെത്തി. സ്വതന്ത്ര വോട്ടർമാർക്കിടയിൽ ഭൂരിപക്ഷ അംഗീകാരമുള്ള ആദ്യ തവണയാണ് പുതിയ വോട്ടെടുപ്പ് അടയാളപ്പെടുത്തുന്നത്.

“1950 കളിലും 1980 കളിലും സേവനമനുഷ്ഠിച്ച പ്രസിഡന്റുമാർ – പ്രസിഡന്റുമാരുടെ പാർട്ടി റേറ്റിംഗുകൾ വളരെ ധ്രുവീകരിക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ – ഉയർന്ന ശരാശരി ഉണ്ടായിരുന്നു. 61 ശതമാനത്തിൽ താഴെ ആര്‍ക്കുമില്ല. ഡ്വൈറ്റ് ഐസൻ‌ഹോവർ, ജോൺ കെന്നഡി എന്നിവരും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. അവരുടെ രണ്ടാം പാദത്തിൽ 70% ത്തിലധികം തൊഴിൽ അംഗീകാരമുണ്ടായിരുന്നു, ”ഗാലപ്പ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

2020 ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വോട്ടർ തട്ടിപ്പിലൂടെ ബൈഡൻ വിജയിച്ചതായി റിപ്പബ്ലിക്കൻ വോട്ടർമാരിൽ പകുതിയിലധികം പേരും അഭിപ്രായപ്പെടുന്നതായി അടുത്തിടെ നടന്ന ഒരു വോട്ടെടുപ്പ് വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ജൂൺ 24 മുതൽ 25 വരെ ഹില്‍ ആന്റ് ഹാരിസ്‌എക്സ് (Hill and HarrisX) നടത്തിയ വോട്ടെടുപ്പ് പ്രകാരം റിപ്പബ്ലിക്കൻ വോട്ടർമാരിൽ അമ്പത്തിയാറ് ശതമാനം പേരും വോട്ടർ തട്ടിപ്പിലൂടെ ബൈഡനെ അമേരിക്കയുടെ പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുത്തുവെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

എന്നാല്‍, എൺപത്തിയെട്ട് ശതമാനം ഡമോക്രാറ്റുകളും ബൈഡൻ നേരായ മാര്‍ഗത്തിലൂടെ വിജയിച്ചതായി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. 5 ശതമാനം പേർ വോട്ടർമാര്‍ തട്ടിപ്പിലൂടെയും, 7 ശതമാനം പേർ മൽസരം എങ്ങനെയുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പില്ലെന്നും പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment